Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องกาดจอตัว Gigabyte 8800GT Turbofoce ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องกาดจอตัว Gigabyte 8800GT Turbofoce ครับ

เจอปัญหากับการเล่นเกมเช่น Counter strike source หรือ COD4 เล่นไปซักพักเครื่องจะดับแต่ไม่รีสตาร์ทนะ หน้าจอดับแล้วขึ้น no signal (ขนาดซิ้งของ zalman)ผมอยากรู้กรณีนี้สามารถจะเอาการ์ดไปเคลมได้ไหมครับ

ผมรู้สึกผิดหวังกับการ์ดตัวนี้มาก (หลังจากย้ายค่ายมาเล่น สีเขียว)

ปล.ผู้ใดพอให้คำแนะนำได้มั้งครับ ผมขอบคุณพระคุณอย่างมาก รู้สึกหงุดหงิดมากลงวินโด้ vista64 vista 32 2 รอบก็แล้วก็ไม่หาย ผมสงสัยว่าคงจะเปนที่กาดจอแล้วละ

สเปคนะครับ (เดิมสนิมไม่ได้ OC)
    Q6600
    ram 2 GB
    Asus striker 2 formula
    gigabyte NX88T
    Last edited by ringo8998; 2 Mar 2008, 23:36:46.

ความร้อน vga เท่าไร

psu ของอะไร อาการเหมือนจ่ายไฟไม่พอ

Gigabyte 8800GT zalman ความร้อน ไม่น่าถึง 80 องศา ไม่แฮงค์ชัวว์ๆ
    Last edited by ekhoho; 2 Mar 2008, 23:45:16.

Comment

Originally posted by ekhoho View Post

psu ของอะไร

ความร้อน ไม่น่าถึง 80 องศา ไม่แฮงค์ชัวว์ๆ
      Themaltake 1200W เช็คความร้อนตอน full load ผมไม่รู้ idle น่าจะอยู่ประมาณ 49

Comment

เคลมคับ 8800GT บางตัวมีปัญหาแบบนี้แหละ ผมก็มีอาการค้าง+ภาพแตกเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ringo8998 View Post
          Themaltake 1200W เช็คความร้อนตอน full load ผมไม่รู้ idle น่าจะอยู่ประมาณ 49

เล่นเกม สัก ชม ไม่ต้องปิดเกม แล้วสลับหน้า มาดูความร้อน ก็ได้ครับ

ไม่ก็ลองไปเครมอย่างที่คนข้างบนว่า

Comment

Originally posted by ekhoho View Post

psu ของอะไร อาการเหมือนจ่ายไฟไม่พอ

Gigabyte 8800GT zalman ความร้อน ไม่น่าถึง 80 องศา ไม่แฮงค์ชัวว์ๆ
            Originally posted by sunserus View Post
            เคลมคับ 8800GT บางตัวมีปัญหาแบบนี้แหละ ผมก็มีอาการค้าง+ภาพแตกเหมือนกัน
            เคลมแล้วอาการที่ผมเจอจะหายป่าว

Comment

UP KUB

Comment

ผมก็ใช้ตัวซิงค์ Zalman นะ 88gt แต่ยังไม่เจออาการไร เจออย่างเดียวคือรู้สึกมันยังไม่แรงเท่าไร ความร้อน ide ผมประมาณ 53
                ลองแึคลมดูนะครับอาจหาย

Comment

ใช้ HWmonitor เอาครับ ไม่ต้องสลับหน้าจอ เพราะมันจะบันทึกค่า MAX ไว้

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                    ใช้ HWmonitor เอาครับ ไม่ต้องสลับหน้าจอ เพราะมันจะบันทึกค่า MAX ไว้
                    ยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                      กลัวแต่ตอนมันดับ มันจะไม่บันทึกไว้สิครับ แต่ลองเคลมดูก่อนดีกว่า

Comment

ลองเอาไปเทสเครื่องเพื่อน (ถ้าว่างนะคับ) หรือเช็คดูอุณหภูมิการ์ดจอว่าผิดปกติหรือป่าว (ถ้าทำได้นะคับ)
                        หรือลอง เช็คดูว่าสล๊อตการ์ดหลวมรึป่าว ถ้าไม่ดีก็เคลมไปก่อนเเล้วกัน
                        .ปลเห็นคนพูดถึงมากอาการเเตกต่างกันไป ยังไงก็เอาใจช่วยคับ

Comment

Originally posted by ringo8998 View Post
                          เจอปัญหากับการเล่นเกมเช่น Counter strike source หรือ COD4 เล่นไปซักพักเครื่องจะดับแต่ไม่รีสตาร์ทนะ หน้าจอดับแล้วขึ้น no signal (ขนาดซิ้งของ zalman)ผมอยากรู้กรณีนี้สามารถจะเอาการ์ดไปเคลมได้ไหมครับ

ผมรู้สึกผิดหวังกับการ์ดตัวนี้มาก (หลังจากย้ายค่ายมาเล่น สีเขียว)

ปล.ผู้ใดพอให้คำแนะนำได้มั้งครับ ผมขอบคุณพระคุณอย่างมาก รู้สึกหงุดหงิดมากลงวินโด้ vista64 vista 32 2 รอบก็แล้วก็ไม่หาย ผมสงสัยว่าคงจะเปนที่กาดจอแล้วละ

สเปคนะครับ (เดิมสนิมไม่ได้ OC)
                          Q6600
                          ram 2 GB
                          Asus striker 2 formula
                          gigabyte NX88T

ผมลองเกมหนักๆโหดๆไม่เห็นเป็นเลยนะครับ , COD4 , หรืออื่นๆ
                          เรื่องเครมอ่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่รีบๆเอาไปเครมซะนะครับ เผื่อจะได้ตัว GAMER HUD มาด้วยจะดีมากเลย

โชคดีครับ

Comment

รายงานผลครับ เมื่อบ่ายนี้ ผมได้เอากาดจอไปเคลมปรากฎว่า ซ่อมไรไปไม่รู้ เขาบอกจัดการให้แล้ว เลยรีบกลับมาที่บ้านมาต่อกลับไปแบบเดิม ผลปรากฏ cod4 นานๆจะค้างที คราวนี้เปนหนักกว่าเดิมอีกครับ เล่นไม่ถึง 10 นาที จอดับแล้วขึ้นไม่มีสัญญาณผมเลยโทรไปที่ร้านที่ผมซื้อกาดจอมา เขาบอกพรุ่งนี้ให้ยกเครื่องไปดูเลย เด๋วจพมารายงานผล

ปล ผิดหวังจิงๆกับกาดจอตัวนี้หรือว่าผมซวยมากกว่า

Comment

ของพวกนี้มันขึ้นอยู่กับดวงครับ ผมก็ใช้นะ Gigabyte 8800 GT Zalmen ไอร๊อดที่มันมี ฮีทไปร์ มาด้วยอ่ะ

ใครแรกก็มีปัญหา เล่น COD 4 อยู่เครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย ก็เลยให้ช่างสรวจสอบดู ช่างท่านแรกบอก PSU ไม่พอ

(ไม่พอยังไง Enermax 460 w) เห็นชาวบ้านเขาใช้ยังไม่ดับเลย ก็เลยเอา กาด ไปเครมรอวันนึง แม้ วันนึงทำไมมันนานอย่างงี้

ก็ได้ของใหม่มาอาการที่เคยเป็นก็หายเป็นปลิบทิ้ง เล่นเกมโหดแค่ไหนก็ไม่ดับ...

Comment

Working...
                              X