Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปิดเว็บบิทอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปิดเว็บบิทอะ

ขอความรู้หน่อยครับ ใครพอรู้เรื่องพวกนี้บ้างครับ (แบบลึกซึ้งเลยยิ่งดี อธิบายยาวได้เลยครับ)

ตอนนี้มีสคริปทำเว็บละ อยากรู้ทุกอย่างเกี่ยวกะการจะเปิดเว็บบิทอะครับ

ใช้งบ(ประมาณ)เท่าไร
    วางโคเองหรือเช่า
    รายได้จะมาจากไหนบ้าง
    แล้วคิดว่าเว็บบิทแบบไหนที่คุณ(และคนส่วนใหญ่กะลังมองหากัน)

ช่วงนี้ พรบ. คอมฯ มาแรงเห็นปิดไปหลายเว็บ + เปลี่ยนชื่อ
    ถ้าจะทำลองเช่าดูก่อน ครับถ้าเว็บขยายตัวได้ดี
    ก็ค่อยเปลี่ยนไปเช่า แต่ก็ต้องมีเครื่อง Server หลานตังเลยทีเดียว
    ส่วนรายได้ น่าจะมาจาก แบนเนอร์ส่วนหนึ่งอีกส่วนซึ่งน่าจะมาก
    พอสมควรคือการบริจาคและขายไอเท็ม (มั้ง)

ความรู้งูๆปลาๆ ไม่รู้ช่วยได้เปล่า
    ปล. ทั้งหมดเป็นความเห้นส่วนตัวของผมเอง

Comment

ขอบคุณครับๆ ช่วยกันแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

ผมว่ามันเยอะแล้วนะครับ เวปพวกนี้ตัวผมเองก็เป็นคนเล่นเหมือนกัน

Comment

เปิดโคโลดีกว่าครับ

Comment

เจ้งไปหลายเวปแล้วน่า เปิดใหม่โอกาสอยู่ลอด 30 70

Comment

สำหรับผมนะ ไม่คิดจะเปิดเลย เนื่องจากคู่แ่ข่งเยอะ+ล้มเอาง่ายๆ

แต่ถ้าเงินถุงเงินถัง จะลองดูก้อได้

Comment

Working...
              X