Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ ดีบักการ์ด บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ ดีบักการ์ด บ้างครับ

อยากรู้ว่ามันดีหรือไม่ จำเป็นไหมครับ เอามาเช็คช่วยได้เยอะไหม ดีิบักการ์ดที่ขายๆตามพันทิพย์น่ะครับ
    แนะนำทีถ้าจะซื้อ เอาแบบไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

รู้สึกจะตัวละ 150 บาทเนี่ยแหล่ะจำไม่ได้ ที่พันทิปประตูน้ำ

เคยถามเค้าเหมือนกันว่าใช้ได้ทุกบอร์ดมั้ย???

ปล.คนขาย "ใช้ไม่ได้กับทุกบอร์ดครับ บางชิปเซ็ตก็ตรวจไม่ได้ ถ้าเอามาเสียบบอร์ดเล่นๆถ้าขึ้นเลข 0 ก็ปกติ "
    ปล2.ที่สำคัญเลยคือ ซื้อแล้วต้องเอาคู่มือภาษาไทยมันมานะครับ (ย้ำว่าภาษาไทย)
    Last edited by penguinbenz; 3 Mar 2008, 08:22:18.

Comment

ถามว่าจำเป็นมั้ย ก็จำเป็นเหมือนกัน 1.เมื่อมีปัญหาโดยที่เสียงBiosไม่ดัง ไม่ต้องมานั่งสุ่มแก้ โดยที่มานจาบากมาเป็นเลขฐาน16 (Hex) อานนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง รู้แค่ว่าถ้าปกติจะเป็น FF จะมีคู่มือมาให้ตอนซื้อ ท่านก็ลองคิดๆดูว่ามีประโยชน์สำหรับท่านหรือไม่ แต่ผมว่ามีเผื่อๆไว้ก็ดีเหมือนกัน ไม่เสียหายอะไร

Comment

เหมือนจะช่วยอะไรได้ แต่ถ้าคุณซ่อมคอมเป็นคุณจะรู้ว่าไม่ซื้อมันซะดีกว่า

Comment

สมัยเล่น Abit AN7 มันก็มี Guru แบบนี้ติดมาให้
          ชอบบอก Code ที่ไม่มีในคู่มือ และบอกมั่วๆไงไม่รู้
          แม่นอย่างเดียว คือ ตอนแรมมีปัญหา FF ค้างยาว

Comment

เคยเห็นนะ แต่ไม่เคยใช้

ผมก็ซ่อมได้ ลองไปเรื่อยหละคับ

Comment

Working...
            X