Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600gt อาการแบบนี้ การ์ดเจ๊ง หรือ ไฟไม่พอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600gt อาการแบบนี้ การ์ดเจ๊ง หรือ ไฟไม่พอครับ

ตอนนี้ใช้ปกติ แต่ต้องลด คอร์ เหลือ 625 ทดสอบทุกอย่างผ่านหมด

แต่ถ้าใช้ คอร์เดิมๆ 650 ไม่สีก็แตก ค้าง รีสตาร์ทไปเลย

สเปกตอนนี้
    c420@2.8
    conroe1333
    ram 1g x 2
    SPARK 9600gt
    Live Value
    1 HDD
    1 DVDRW
    Power Supply 450w ติดเคสครับ อ่านมาบางกระทู้เห็นบอกว่าเคสเดิมๆเล่นได้ครับ

ต้องลด คอร์ แบบนี้การ์ดเจ๊ง หรือ ไฟไม่พอครับ กลัวซื้อ psu มา แต่ก็ต้องลดคอร์อยู่ดีจะได้ไปเครมเอาดีกว่าไม่เปลืองเงิน

ไฟไม่พอแน่นอนครับ ซื้อ PSU มาปัญหานี้ก็จะหมดไปครับ ไม่ต้องลดคอร์ครับ เพราะการ์ดมันเป็นเสป็คเดิม ไม่ได้ OC มาจากโรงงาน ลดคอร์ดการ์ดไม่เจ๊งครับ แต่มันเป็น Core ที่มาตรฐานไม่จำเป็นต้องลด

Comment

ใช้การ์ดจอขนาดนี้ ต้องยอมเปลี่ยนPSUแล้วล่ะครับ ใช้ติดเคสจ่ายไม่ไหวแน่

Comment

เปลี่ยน Power เถอะครับเดี๋ยวมันจะพาลเจ๊งทั้งเครื่องนะ มันจ่ายไฟให้ทั้งเครื่องลงทุนกับมันนิดก็ดีครับ

Comment

น่าจะไฟไม่พอครับผม

Comment

ไฟไม่พอ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ลงความเห็นเหมือนกันนะครับ

ผมเลยสงสัยว่า ทำไมผมลด คอร์ลง แค่ 25 mhz (จาก 650 เหลือ 625 )
              ผมรัน 3dmark ได้เป็นชั่วโมงเลยครับ เล่น BF2 ก็ไม่มีหลุด

แต่หาก ใช้ สแตนดาร์ดคอร์เดิม 650 แค่นี้เองจะทำให้ถึงกับไฟไม่พอเลยเหรอครับ
              หากไม่พอน่าจะไม่พอ ที่ 625 mhz ด้วยสิครับ

จะมีร้านไหน ให้เราลองพาวเวอร์ก่อนไหมเนี่ย ถ้าใช้ได้เอา ถ้าเปลี่ยนแล้วใช้ไมได้ ก็ไปเครมการ์ดแทน

Comment

Tsunami 580W 900 กว่าบาท ก็เล่นได้สบาย แล้ว คราบ

Comment

ลองเล่นที่ 630-640 ดูยังครับว่ามันดับหรือป่าว!!

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                    ลองเล่นที่ 630-640 ดูยังครับว่ามันดับหรือป่าว!!
                    ดับครับ

Comment

แบบนี้ PSU ครับไม่ได้เป็นที่การ์ดจอแน่นอน

Comment

ไฟไม่พอนิ

Comment

PSU ไฟไม่พอแน่ๆ เปลี่ยนไปเถอะครับ
                          เอาแบบหวัดเต็มๆนะ
                          เป็นผม ผมไม่ยอมเสีย VGA ราคา 6-7 พัน เพราะไอ้ PSU ติดเคสเน่าๆหรอกครับ

Comment

คร๊าบบบ เดี่ยวไปหา psu มาเปลี่ยนแล้วคราบ

ดับ ผม นี่คือ ไม่วูปรีสตาทนะ แค่เด้งมาหน้าจอ เลยติดสงสัยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับท่านทั้งหลาย

Comment

Working...
                            X