Announcement

Collapse
No announcement yet.

..........อย่าหาว่าผมโง่เลยนะครับ การทำ Raid กับ HDD SATA2 ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ..........อย่าหาว่าผมโง่เลยนะครับ การทำ Raid กับ HDD SATA2 ทำยังไงครับ

HDD ต่างยี่ห้อกันได้รึป่าวครับ

..เอ...ต่างยี่ห้อไม่เคยลองนะครับ...ถ้าต่างความจุ แต่อินเตอร์เฟสเดียวกันน่ะได้
    ...แต่ต่างยี่ห้อนี่..เวลาลงไดร์เวอร์นี่..ผมว่าน่าจะมีปัญหานะครับ

Comment

ต่างยี่ห้อก็ทำ RAID-0 ได้ครับ เพียงแต่ประสิทธิภาพที่ออกมาอาจจะไม่เท่ายี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันและขนาดเดียวกันมาต่อเท่านั้นล่ะ แล้วก็อาจจะมีปัญหาเวลาที่ขนาดไม่เท่ากัน เกิดตัวใดตัวหนึ่งเต็มก่อนอาจจะเกิด Windows Write Failed ได้

Comment

ได้หมด แต่จะเป็นไปตาม ตัวที่อ่อนกว่า ทั้งความเร็วและความจุ

Comment

ไม่เสถียรครับ ควรใช้ ขนาดเดียวกัน รุ่นเดียวกัน หรือให้เหมือนกันสองตัว จะดีกว่ามากๆ

Comment

คุณไม่โง่หรอกครับบางเรื่องที่เรารู้คนอื่นก็อาจไม่รู้ก็ได้ขนาดเรื่องนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่มีใครที่โง่ไปหมดแล้วก็ฉลาดไปหมดหรอกครับ

Comment

Working...
            X