Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู spec ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู spec ให้หน่อยครับ

CPU E8400
    M/B Asus P5KR/ Ep35-DS3R
    VGA HD3870 คือเอามาดูหนังซะส่วนใหญ่อ่ะครับ แต่ก็เล่นเกมด้วย ถ้ามีตัวอื่นรบกวนแนะนำด้วยครับ
    PSU ควรเท่าไหร่ดีครับ ขอแบบเหลือนิด ๆ อ่ะครับ
    แล้วตัว CASE ตอนนี้มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ อลูมิเนียมยิ่งดีครับ
    RAM น่าจะเป็นบ้าน ๆ ครับ เพราะคิดว่าคงไม่ได้ oc มากเท่าไหร่นัก

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

PSU 460 วัตต์ อีนางแม็ก หรือ กิกกาบ๊วย ซุปเปอร์แมน 550 วัตต์ ราคามันใกล้เคียงกัน

Comment

ram น่าจะซัก 1-2 GB นะครับเผื่อไว้เล่นเกมด้วยเลย ส่วนการ์ดจอ(ระดับเทพ)น่าจะอยู่ได้อีกซัก 7 - 9 ปีนะ

Comment

Working...
      X