Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Gigabyte8800gt อยู่ๆจอดับแต่ไฟเข้าปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Gigabyte8800gt อยู่ๆจอดับแต่ไฟเข้าปกติ

คือผมพึ่งพาเพื่อนไปประกอบคอมที่ร้าน tk หนะครับ
    spec แบบนี้
    E4500
    P5K-SE
    HDD Western 500GB
    GIGABYTE GF8800GT ที่เปน ซิ้งค์ใหม่อะงับ
    Power Supply ของ Thermaltake 470W (พี่ที่ร้านแนะนำ ตอนแรกจะเอา Dualfans 460 ของ enermax)
    DVD rw asus

อาการเป็นงี้ครับ คือเพื่อนผมก้อ เปิดเล่นปกติ เล่นๆ ๆๆ ไปสักพัก จอดับเฉยเลย แต่ไฟเข้าปกติครับ เครื่องรันปกติ กดอะไรก้อมีเสียงปกติ ถ้าฟังเพลงอยู๋ เพลงก้อฟังได้ เพียงแต่จอดับมืดไปเฉยๆ เลยคับ รอนานแล้ว กดอะไรก้อไม่หาย ปิดจอเปิดใหม่ก้อไม่หาย แต่ถ้า ถอดสาย vga ออก ก้อขึ้นว่า No Signal นะครับ แบบนี้ เปนที่อะไรครับ ช่วยหน่อยนะครับ เพื่อนร้อนใจ ผมก้อร้อนใจ เพราะพามานไปประกอบร้านนี้ เครื่องผมเองก้อไม่มีปัญหาอะไรครับ

ผมลองลง Driver ที่มาจาก กล่องแล้วก้อยังไม่หายครับ
    Last edited by beamers; 3 Mar 2008, 12:52:04. Reason: แก้คำผิดครับ

รอชม

Comment

ดันครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

รอผู้รู้คับ อาการคล้ายๆกันเลย แต่ของผมเป็น ATI Radeon HD 2600 PRO

แบบว่าใช้ๆไป จอก็จะดับ แต่พอกด F4 รัวๆ ก็จะติดขึ้นมาบ้าง ไม่ติด ต้อง restart ใหม่บ้าง ซึ่งถ้าติดขึ้นมาก็จะประมาณฟ้องเกี่ยวกับ การ์ด ATI นี่และคับ เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอ แต่อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร ต้องส่งการ์ดไปเคลมหรือเปล่าครับ ...

Comment

ไดร็เวอร์การ์ดจอถูกต้องไม่ครับ ลงถูกต้องไม่ล่ะ

Comment

ตัวที่อยู่บน PCI-express เเละมีพัดลม มีเเรมเป้นของตัวเอง

Comment

ลองให้เครื่องเย็นแล้วลองเปิดใหม่ว่าจอติดหรือเปล่า

Comment

ช่วยหน่อยครับ เป็นที่การ์ดจอรึเปล่าครับ

มีอยู่ๆ ครั้งนึง มันเด้งขึ้นมาว่า ข้อความประมาณว่า ไฟไม่พอ อะครับ

thermaltake 470 w อะครับ น่าจะพอนะครับ ช่วยหน่อยครับ

กลัวจะเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขา เอาไปเคลมไปซ่อมแล้วไม่หาย อะครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับ PSU จ่ายไม่พอนะครับผมว่า เพราะเคยใช้การ์ดตัวนี้แล้วใช้ PSU Delux 450 ยังเอาอยู่เลย ท่าทางดียกเครื่องไป TK ให้เค้าเช็คให้ดีกว่านะครับผมว่า

Comment

ยี่ห้อนี้อีกแล้ว ของเค้าเทพจริงๆ

Comment

เป็นเหมือนผมเลย

ผมเพิ่งได้ตัวใหม่มาแทน

ไปเคลมเลยครับ การด์จออ่ะ

ของเพิ่งเข้ามาวันนี้ตอนเย็น

Comment

อาการแบบนี้ การ์ดจอ เน่าครับ

Comment

ผมก็เป็นเปลี่ยนตัวใหม่ให้อาการเปนเหมือนเดิม เซ็งมาก

Comment

ขอบพระคุณครับ จาเอาไปเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
                            X