Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผงหน้าสัมผัสวงจรทองเหลืองหายไปนิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผงหน้าสัมผัสวงจรทองเหลืองหายไปนิดหน่อย

ที่การ์ดจอผมแผงหน้าสัมผัสวงจรทองเหลืองหายไปนิดหน่อยอะครับ มันจะเป็นอะไรไหมครับ
    แล้วก็ เคลมได้ไหมอะครับ ขอบคุณครับ

แล้วยังเปิดได้ไหมคับ

Comment

-*-

ก็ไม่ทราบอะครับ แบบว่า ไม่รู้ว่าเป็นที่เมนบอร์ดหรือการ์ดจอ
      พอถอดการ์ดจอ ก็มีเสียงดัง ยาว1 สั้น3
      พอถอดแรม ก็มีเสียงดัง ยาว1 สั้น2
      พอใส่ครบ ไม่มีเสียงเลยซักนิด

เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่การ์ดจอ ถ้าการ์ดจอเป็นอย่างงี้หมดประกันไหมอะครับ

Comment

Pci-E ใช่มั้ยครับ มันจะมี ขานึงมั้งที่จะหายไปราวๆ ครึ่งนึงครับ

Comment

ลองขัดด้วยยางลบยังครับ เป่าๆตาม Slot ต่างๆด้วยก็น่าจะได้นะ

Comment

ก็ มันหายไปด้านละหน่อยอะครับ เหมือนในรูปข้างล่างอะ เดวผมจะลองไปเป่าๆดูขอบคุณมากครับ
            pci-e ครับ inno3D i-chill striker 8600GT เมนบอร์ด Asus M2N-E
            Attached Files
            Last edited by aukwat; 3 Mar 2008, 14:41:10.

Comment

ขาปรกติคับ

Comment

ถ้าเปนงั้น เมนบอร์ดเจ๊งใช่มะงับ ใช้มา3-4เดือนเองอ้ะ

Comment

เมื่อวานเอา PowerColor x1950pro มาทำความสะอาดซิงค์และพัดลมของมัน เพิ่งสังเกตเห็นว่ามีปลายขาขาดไปทั้งสองด้านๆละ 1 ขา(หายไปแบบภาพอ้างอิงข้างบนนั้นเลย) ทีแรกสงสัยว่าจะไปทำอะไรผิดพลาดเข้าหรือเปล่ามันจึงหายไป ทบทวนดูแล้วก็ไม่ได้ไปทำอะไรมันนี่นา ถอดเข้าถอดออกก็ไม่กี่ครั้งเองตั้งแต่ซื้อมาใช้ เลยสรุปเอาเองว่ามันคงขาดมาจากโรงงานแล้ว พอทำความสะอาดเสร็จแล้วเอาใส่กลับที่เดิมก็ใช้งานได้ตามปกติไม่เห็นมีปัญหาอะไร

สรุปว่าน่าเป็นเรื่องปกติ เพราะเขาออกแบบมาอย่างนั้นมากกว่า

Comment

O.o มะเคยมองเลยนะนิ ว่าขามันด้วนๆ งั้นด้วย

Comment

อันนี้ spark 7300gt ของใหม่คับ ก็ขาดเช่นกัน แต่ก็ใช้ได้ปรกติคับ

ที่เสียน่าจะเป็็นที่ตัวอุปกรณ์บนการ์ดคับ

Comment

PowerColor HD3850

ก็ขาดเหมือนกันครับ

Comment

เอาเป็น ว่า ปกติดีครับ ถ้าหน้าสำผัสของ VGA ยัง สัมผัส กับ slot เสียบ ก๋ไม่มีปัยหาอันใดครับผม ปัญหาท่าน ผมคิดว่า ถ้า VGA ไม่เสีย เมนบอรด ไป ดีแล้วครับ ส่งเครม ครับผม ผมเคยเจอเสียบครบไม่ร้องอะไรเลย เปิดไม่ติดซะงั้น ถอดออก ทีละชั้นเลย เสียบเทส อ้างอิง ตาม เสียงร้องของ รุ่นใบออส แต่ละตัว สุดท้ายก่ต้องไปเคลม เมนบอรด ครับผม น้อยยยมากที่ ram จะเสีย ถ้า ram เสีย ร้องบ้านแตกแล้ว หุหุ

Comment

เป็นที่ M/B ตัว M2N-E จะเป็นเช่นนี้แหละท่าน อุปกรณ์สล๊อตต่างๆๆไม่ทนประมาณปีกว่าๆๆจะเริ่มกลับบ้านแล้ว
                            รีบเอาไปเคลมเลยท่าน ก่อนที่จะไม่มีของ

Comment

แง่ว คาดว่าการ์ดจออะแหละที่เสียอะครับ เอาการ์ดจอไปต่อที่บ้านเพื่อนก็บูตไม่ติด แต่เอาการ์ดจอเพื่อนมาต่อที่บ้านผมก็บูตได้ปกติ เง้อ ถ้าการ์ดจอเจ๊งเมนบอร์ดจะมีผลพวงอะไรไหมหว่า(กัวเจ๊ง) T-T ใช้ได้3เดือนเอง

Comment

Working...
                              X