แรมตัวเดิมของผมที่ใช้อยู่ > Nanya หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ 333 MHz 256 MB ตัวเดียว

เลยอยากซื้อมาใส่เพิ่ม เห็นว่ามีแรมถูกๆขายอยู่เลยซื้อมาใส่ด่วยความใจร้อน

ก็ใส่เข้าไป แล้วเปิดเครื่อง ใช้ได้ปกติ แต่ผ่านไปซักพัก บลูสกรีนครับ

เปิดไว้เฉยๆไม่เป็นไรเลย แต่พอเปิดพวกเกมหรือโปรแกรมอะไรที่กราฟฟิคหนักละจะเป็นเลยครับ

แรมตัวใหม่ที่ผมซื้อมาใส่ > Kingston (ของปลอม) 400 Mhz 512 MB

มันจะมีปัญหาที่บัสหริอเปล่าครับ ผมลองปรับลด CL ลงก็แล้ว เปลี่ยนซัพพลายก็แล้ว

ลองใส่แค่ตัวเดียวโดๆก็แลเว ไม่ดีขึ้นเลยครับ จนปัญญา