overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 4 of 4

Thread: พี่ๆช่วยที เกี่ยวกับ net TOT ครับ

เด็กบ้านนอก
    Guest

Default พี่ๆช่วยที เกี่ยวกับ net TOT ครับ

ขอถามเป็นข้อๆนะครับพี่

1.บ้านผมอยู่***งจากชุมสายประมาณ 1.5 กิโลเมตร จะ ทำให้เน็ตช้าไหม ถ้าทั้งอำเภอ(เล็กๆ) ของผม มีบ้านผม ติดอยู่คนเดียว (หรือ อย่างมากทั้งอำเภอ ไม่เกิน 3-4คนอ่ะ )

2.สายโทรศัพท์บ้านผมเน่ามากๆ ช่างที่มาติดให้เค้าจะเดินสายใหม่ให้ไหมแล้ว คิดค่าใช้จ่ายไหมครับ

3.tot 512k โหลด bit เร็วไหม (ทั้งใน-นอก ประเทศ)แล่น net ทั่วไปล่ะ เร็วมั้ย (ใช้เครืองเดียว)

4.modem dual port ธรรมดาๆ จะช้ากว่าใช้ router มั้ย เค้าบังคับให้ผมเลือก modem dual port เพราะ router ของหมด ต้องรอนานมาก

5.ผมดูตามบอร์ดต่างๆ (คนโพสอยู่ กทม. และ จังหวัดใหญ่ๆ) เค้าบ่นเรื่อง ping กันว่า net tot ping สูงมากๆ โหลด bit ไม่ไป หลุดทุกๆ 25 นาที
    ถ้าเป็นที่อำเภอผมซึ่งมีคนเล่นไกน 5 คนเนี่ย จะเป็นแบบที่เค้าบ่นกันไหม

ขอบพระคุณ พี่ๆ ทุกคนที่ตอบให้ครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

1. ไม่น่าจะมีปัญหานะคับ ถือว่าใกล้ และทั้งอำเภอใช้อยู่3-4คนนี่คงไม่ต้องพูดถึงคับ แทบจะไม่แย่งกันเลย
    2. ไม่แน่ใจนะคับ ลองโทร.ถามศูนย์บริการดีกว่า
    3. เนตTOTในประเทศถือว่าเร็วคับ ความเร็วเต็มเกือบตลอด แต่ต่อต่างประเทศทีนี่อยากจะTOT(ร้องไห้) ความเร็วมันหายไปครึ่งนึงได้
    4. ตัวนี้ผมค่อนข้างมึนคับ เดิมทีตัวrouterที่ผมใช้อยู่นี่เขาบอกว่ามีปัญหา แต่ผมใช้มาตั้งหลายเดือนแล้วไม่เคยเจอปัญหาเลย ถ้ามันมาตรฐานก็น่าจะเร็วเท่ากันคับ (เดาเอา รอคนอื่นตอบดีกว่า)
    5. บ้านผมอยู่ชานเมือง แต่ก็มีคนใช้เยอะ โหลดบิทไม่เคยเจอปัญหาคับ เจออย่างเดียวคือต่อต่างประเทศอืดหน่อยนึง

อั้ม
    Guest

1.ไม่มีปัญหาแน่ แต่อยากให้ติด buddy คุ้ม

2.ไม่แน่ใจถาม 1100

3.เร็วคับ แต่ต่างประเทศเนี่ยแทบร้องอ่ะ

4.modem dual port เนี่ยมานก็rounterหนิ ผมใช้อยู่ 536 ช่ายป่ะ

5.เรื่องpingสูงแต่ก็ไม่มีไรคับ ส่วนจาเป็นไหมแล้วแต่ชุมสายที่ให้บริการคับ

[]
    Guest

บ้านผมอยู่***งชุมสาย800เมตร เร็วมากครับ เสถียรมาก พนักงานในเบอร์1100บริการดีมากครับ มีความรู้ดีมากครับ ผมเคยเข้าเวปไม่ได้เค้าก็พยายามช่วยแก้ให้จนได้ และเวลามีปัญหาเราโทรไปบอกเค้าให้ช่วยแก้ให้หน่อย โทร11โมง บ่ายใช้ได้แล้วครับ แถมโทรมาบอกด้วย
    ที่พูดมานี้ไม่ได้โฆษณานะครับ ให้ไปคิดดูครับ แล้วแต่เราจะเลือกครับ ตัดสินใจจากหลายๆความคิดเห็นดูครับ

ลืมบอกต่างประเทศเร็วเหมือนกันครับช้ากว่าหน่อย

Bookmarks

Bookmarks