Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะครับ ทำไมใช้วินโดว์ไปซักระยะแล้วชอบเปิดเนทช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะครับ ทำไมใช้วินโดว์ไปซักระยะแล้วชอบเปิดเนทช้า

คือปรกติใช้ๆไปซักเดือนสองเดือนอาการถึงจะเริ่มออก แต่ล่าสุดนี่ผมเพิ่งลงวินโดว์(ORI)ใหม่ไปอาทิตย์เดียว
    แรกๆก็เร็วทันใจ พออาทิตย์นึงผ่านไป อาการเริ่มออก เปิดเว็บเพจอืดเป็นเต่า เช็คสปีดอินเตอร์เนทก็ปรกติดี(ทรู 1 เมก) สปายแวร์ก็สแกนแล้วสแกนอีก(อัพเดททุกวัน) ลบTemp ทิ้งก็แล้ว ไม่รู้จะทำยังไงแล้วคับ ใครพอจะมีวิธีไหนแนะนำไหมคับ ขี้เกียจลงวินใหม่บ่อยๆเพราะเรื่องอินเตอร์เนทเรื่องเดียว สงสารเครื่อง(ใช้โน๊ตบุค กลัวจะไปไวกว่า) + ตัวเองเหนื่อย หน่ะคับ รบกวนทุกท่าน ขอบคุณมากคับ

ใช้ IE หรือ Firefox อ่ะครับ

Comment

Originally posted by surebia View Post
      ใช้ IE หรือ Firefox อ่ะครับ
      ผมใช้ IE ครับ

Comment

ถ้าเนื้อที่ใน Hdd เหลือเยอะก็ไปเพิ่มขนาดที่เก็บไฟล์tmp เยอะๆหน่อยก็ได้ครับ มันอาจจะล้น

Comment

Working...
        X