Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของโน๊ตบุ๊กส่งศูนย์ซ่อม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของโน๊ตบุ๊กส่งศูนย์ซ่อม?

ปัญหาส่วนมากที่ส่งศูนย์ซ่อมบ่อยๆ ต้องเปลี่ยนอะไร หรือยังไงบ้างอ่ะ เท่าที่พวกท่านเจอมา
    ยกตัวอย่างของ vaio ก็ได้ที่เจอบ่อย เห็นว่า vaio ต้องส่งศูนย์บ่อย

ก็แล้วแต่ยี่ห้อกะรุ่นของ Notebook น่ะครับ
    อย่าง S41 รุ่นแรกๆก็มีปัญหาเรื่องลำโพง ถัดมาก็ตัวอ่าน DVD ทั้งหมดที่ส่งเคลมได้
    หรืออย่าง Asus รุ่นไหนไม่รุที่มีปัญหาเรื่องบานพับแตก ก็ส่งเคลมได้ถ้าอยุ่ในประกัน
    ชิ้นส่วนใดก็ตามที่บกพร่องมาจากโรงงานเข้าศูนย์เคลมได้หมดครับ ยกเว้นพวกทำเครื่องตก ทำจอแตกเอง อย่างงี้เสียตังค์(ยกเว้นแต่จะมีประกัน physic damage)

Comment

COMPAQ นี ตัวดี เลย รุ่นล่างๆ

พัดลม ไปก่อน เกือยทุกตัว เหมือน เป้น ทั้ง LOT เข้า ศูนย์ ตรง อื้น จื่อเหลียง ก็หาย แต่ รอ 1 เดือน เต็มๆ กำมากๆ ไม่ ทำ ก็ไม่ได้

Comment

ศูนย์ประกันของ BenQ S41 ผมเป็นของ ซินเน๊กครับ อยากทราบว่าดีหรือเปล่า ผมรอคีบอร์ดอยู่ครับ เค้าบอกให้รอ 1-2เดือนเลย อะเซงสุดๆครับ

Comment

อะไหล่บางตัวเค้าก็ไม่ได้stockไว้ให้ก็ต้องทำใจรอนานหน่อย - -

synnex กะ nb เป็นไงมั่งผมก็ยังไม่รู้ แต่เคลมพวก HDD M/B ของ PC บริการดีสุดแล้วล่ะสำหรับผม (ไม่ใช่หน้าม้านะ - -' )

Comment

Working...
          X