Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคล๊อกแล้วรัน3DMark06 มะผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคล๊อกแล้วรัน3DMark06 มะผ่าน

สเป็คตามลายเซ็นนะครับ การ์ดผม8800GT XT จากเดิมมัน640/1900 คล๊อกไปนิสเดียวแค่670/1950 พัดลมก็ปรับไป50% รัน3D Mark06เท่าไรก็มะเคยผ่านเลยอะครับช่วยที อยากคล๊อกกะเขาบ้าง

โปรแกรมที่ใช้ก็RivaTuner2.07 ตัวล่าสุด

ลองเพิ่มรอบพัดลมขึ้นดูอีกครับ

Comment

อาจจะร้อนไปหรือไม่ชิพมันก็ตันแ้ล้วเพราะมัน Oc มาให้แล้ว
      ผมก็เคยซวย สมัยซื่อ7900GTX มาใหม่ๆคล๊อกไม่กระดิกเลยได้นิดเดียวเอง 25Mhz -*- จากที่เคยเป็นคนชอบ Oc การ์ดจอทุกตัวที่ซื่อมา เจอตัวนี่จ๋อยเลย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        อาจจะร้อนไปหรือไม่ชิพมันก็ตันแ้ล้วเพราะมัน Oc มาให้แล้ว
        ผมก็เคยซวย สมัยซื่อ7900GTX มาใหม่ๆคล๊อกไม่กระดิกเลยได้นิดเดียวเอง 25Mhz -*- จากที่เคยเป็นคนชอบ Oc การ์ดจอทุกตัวที่ซื่อมา เจอตัวนี่จ๋อยเลย
        ผมก็เคยเจอหมือนกันครับ ^^ พวกรุ่น OC ทั้งหลาย อิอิ

Originally posted by Gigadark View Post
        สเป็คตามลายเซ็นนะครับ การ์ดผม8800GT XT จากเดิมมัน640/1900 คล๊อกไปนิสเดียวแค่670/1950 พัดลมก็ปรับไป50% รัน3D Mark06เท่าไรก็มะเคยผ่านเลยอะครับช่วยที อยากคล๊อกกะเขาบ้าง

โปรแกรมที่ใช้ก็RivaTuner2.07 ตัวล่าสุด
        ลองปรับรอบพัดลมเยอะๆดูครับ บางทีการ์ดอาจจะร้อนไป ขอให้โชคดีครับ ^^
        Last edited by suicide; 4 Mar 2008, 06:56:53.

Comment

Working...
        X