Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ ALiveNF6P-VSTA มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ ALiveNF6P-VSTA มีปัญหา

คือประกอบเสร็จแล้ว เปิดไม่ติด แต่ไฟเข้าบอร์ด เปิดปิดDVD-RW SATA ได้ ใช้VGA ON ครับ ปิดแล้วนิ่งครับ ไม่มีเสียงติ๊ดเลย ไม่แสดงผล ทางจอ แต่จอไม่เสียครับ

รบกวนด้วยครับ

ผมเคยเจออาการอย่างว่า ซื้อมาใหม่ๆเลย สุดท้ายจนต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่

ไม่คิดว่าจะเจอแจ๊คพอทกับบอร์ดใหม่ๆ เซงจริงๆครับ

Comment

เสียบไฟ CPU 4 pin ยังครับ

ผมประกอบใหม่ alive nf6g ลืมเสียบ ต้องยกไปร้าน เค้าเสียบให้ปุ๊บเขางอกเลย

Comment

ปัญหาคือ ช็อตลงเคสครับ บรอดเจ๊ง เอาไปเปลี่ยน แล้วเปลี่ยนเคส ก็ติด

Comment

จดๆๆ

Comment

Working...
          X