Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ นอกเรื่องนิดครับ วางลำโพงไว้ใกล้กับ Case จะเป็นอะไรมั้ย ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ นอกเรื่องนิดครับ วางลำโพงไว้ใกล้กับ Case จะเป็นอะไรมั้ย ~

วางลำโพง ทั้ง ซัพทั้งลำโพงตัวเล็ก 2 ตัว ไว้ใกล้กับ Case จะเป็นอะไรมั้ยครับ

วางให้***งcaseกับจอประมาน 15cm + อะคับ ไม่งั้นมันจะมีสนามเเม่เหล็กจากซัพหรือลำโพงไปรบกวนพวก
    harddisk ได้คับ เด๋วข้อมูลจะหายเอานะ
    นี้พูดถึงลำโพงที่เค้าไม่ได้ทำ magnatic shield มาให้นะคับ

Comment

ครับอย่างที่บอกไว้ข้างบน ว่าอันตรายนาน ๆ ไปก็อาจรู้ผลได้.....ฮาร์ดดีส หายนะได้เน้อ

Comment

ตัวเล็ก ไม่เป็นไร มีครอบกันแมกเนติก
        แต่ตัวใหญ่ **หลาย รุ่นนะครับ โดยเฉพาะแบรนด์จากจีนไม่มีที่กัน

แต่ถึงจะให้มีที่กัน หม้อแปลงมันก็แผ่สนามแม่เหล็กอยู่ดีครับ
        เป็นไปได้ เลี่ยงดีกว่า

Comment

Working...
        X