Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista มีปัญหา ช่วยทีครับ!!! เดือดร้อนมากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vista มีปัญหา ช่วยทีครับ!!! เดือดร้อนมากๆครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ตอน 20.15 น. restone เครื่อง(เขียนถูกหรือเปล่า) ตอนจะเข้า windows มันจะขึ้นไอ้ที่เป็นแท่ง ไม่รู้เรียกว่าอะไร หลังจากนั้นก็จะเข้าหน้าลูกแก้วที่เป็นโลโก้ของwindows ตอนนี้แหละครับ มันไม่ขึ้นหน้าลูกแก้วครับ แล้วจอดับไปประมาณ 5 วิครับ มันก็จะขึ้นแค่ลูกศรของเมาส์ ส่วนจอก็ไม่มีอะไรเลยครับเป็นสีดำหมด (ย้ำมีแต่ลูกศรของเมาส์อย่างเดียว)
    ไม่ทราบว่ามันเป็นไรครับ ต้องทำไงครับ ต้องปรับอะไรหรือเปล่า ผู้รู้ช่วยทีครับ ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลย เดือดร้อนมากๆครับ
    Last edited by ponganansx; 3 Mar 2008, 23:56:08.

รอท่านอื่นละกันครับ
    เข้ามาแก้คำให้

*restore นะครับ

Comment

ขอโทษครับ! restore ครับ รอผู้รู้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by b_BORN View Post
        รอท่านอื่นละกันครับ
        เข้ามาแก้คำให้

*restore นะครับ
        ขอโทษครับ! restore ครับ รอผู้รู้อยู่ครับ

Comment

ใช้ของแท้ป่าว
          เพราะล่าสุดMSได้ปล่อย....มาแร้ว

Comment

อืมม ถอดการ์ดจอออกแล้วใช้ออนบอร์ดดูก่อนหรือเข้า safe mode แล้วก่อน restore ไปลงโปรแกรมอะไรไปละ ถ้าเข้า safe mode ค่อยไป uninstall driver ที่เป็นปัญหาออกหรือลอง driver การ์ดจอใหม่

Comment

จะลองดูครับ ก่อนนี้ลงลงโปรแกรมไปครับ ลืมชื่อแล้วครับ ตอนนี้อยู่ร้านเน็ต ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                อืมม ถอดการ์ดจอออกแล้วใช้ออนบอร์ดดูก่อนหรือเข้า safe mode แล้วก่อน restore ไปลงโปรแกรมอะไรไปละ ถ้าเข้า safe mode ค่อยไป uninstall driver ที่เป็นปัญหาออกหรือลอง driver การ์ดจอใหม่
                เข้า safe mode ก็ไม่ได้ครับ ว่าแต่ถอดการ์ดจอออกแล้วใช้ออนบอร์ดดูเนี่ย ทำอย่างไรหรือครับบนบอร์ดไม่เห็นจะมี D-SUB หรือที่เสียบเลยครับ ช่วยทีครับ หรือจะยกเข้าร้านดีครับ ถ้าเข้าร้านเขาจะเรียกค่าสินสอด เฮ้ย! ค่าเสียหายเท่าไรครับ อยากลองทำเองก่อนนะครับ หรือไม่ก็บอกสาเหตุว่ามันเกิดจากอะไร แล้วมันร้ายแรงมากแค่ไหนครับ ต้องทำอย่างไร จอมยุทธ์ทุกท่านช่วยข้าน้อยที!!!

Comment

Working...
                X