Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 8800GT Edition ร้อนเกินไปไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 8800GT Edition ร้อนเกินไปไหมคะ

คือเมื่อกี้ หนูไปเล่น Crysis มา
    ปรับความละเอียดที่ 1440*900 All Ultra High ไม่ลบหยัก
    แล้วลองเค้าไปเช็คใน RivaTuner เห็นความร้อนขึ้นไป 74c
    อยากทราบว่า มันร้อนเกินไปไหมคะ

ปกติหนูเล่นไม่เต็มจอ 1024*768 All Ultra High ความร้อนประมาณ 64c
    เลยกลัวๆ
    อยากทราบว่า ความร้อน 74c ปกติหรือไมคะ กลัวง่ะ

อีกคำถามค่ะ เซฟภาพใน Crysis เซฟยังไงเหรอคะ หนูเซฟไม่ติดง่ะ

เกิน 80 ถือว่าร้อน
    74 ยังสบายๆครับ

ไม่เคยเล่นเกมนี้ รอท่านต่อไปครับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้าร้อนเกินที่การ์ดรับไหว มันจาดับไปเอง

หรือถ้ายังไม่สบายใจ เปลี่ยนซิงค์ดูครับ รับรอง เสียเงินแล้วสบายใจ คิกๆ

Comment

รุ่นนี้ซิงค์เดิมๆ แบบนี้ปกติแล้วครับ

Comment

ปกติตามมาตราฐานโดยรวมนะคับ ลองปรับพัดลม 100% ดูเวลาเล่นเกมหนักๆ น่าจะช่วยได้

Comment

ก็ประมาณนี้แหละ ของผมตั้ง 76-78c แน่ะ

แต่ oc ไป 680/1900 ตอนกลางวันนะ

Comment

ซิงค์ใหม่ป่าวครับ
              ผมก็ Galaxy 8800GT รุ่นชามข้าวหมาที่เปลี่ยซิงค์ใหม่
              ร้อนน้อยกว่านี้หน่อยนึง เต็มที่ 67c แต่ 74c
              กำลังสบายๆครับ
              Last edited by onizika01; 4 Mar 2008, 13:59:20.

Comment

ของหนูก็รุ่นที่เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ชามข้าวหมาน่ะค่ะแต่ทำไม ความร้อนแบบซิงค์เดิมๆเลยล่ะคะ ตั้ง 74c
                รันกราฟฟิกหนักไปเหรอคะ แล้วถ้าเกินเล่นที่ความร้อนขนาดนี้นานๆ ทั้งวัน จะเป็นอะไรหรือป่าวคะ

Comment

ร้อนไปเอามาให้ป๋มใช้ก็ได้น้า^^

Comment

Originally posted by darkneesload View Post
                    ของหนูก็รุ่นที่เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ชามข้าวหมาน่ะค่ะแต่ทำไม ความร้อนแบบซิงค์เดิมๆเลยล่ะคะ ตั้ง 74c
                    รันกราฟฟิกหนักไปเหรอคะ แล้วถ้าเกินเล่นที่ความร้อนขนาดนี้นานๆ ทั้งวัน จะเป็นอะไรหรือป่าวคะ
                    อย่ากังวลไปเลยครับ สบายใจได้ 74c ไม่จัดว่าร้อน
                    ปกติครับ การ์ดตัวเก่าผม ร้อน 92c เปิดทั้งวัน
                    เล่นเป็นเดือนๆ มันยังไม่เป็นอะไรเลย
                    ชิบทนความร้อนได้เกิน100cครับ

Comment

เหมื่อนการ์ดผมมันไม่ ปกติเลย idle ปาเข้าไป 62c เล่นที่ 1600*1050 ร้อนทะลุ 90 c ดับไปทีนึง
                      เครียดเลยครับ ของผม xfx 8800gt xxx core 670 ตัว pcb สีดำอะครับ ไม่ได้โอครับ เปลี่ยนซิ้งดีไหมครับ

Comment

ง่ะ เปิด Ultra เลยหรอ เหอๆ

Comment

ดีนะที่เราไม่เลือก 8800GT จับภาพในเกม กด F12 ครับ

Comment

Working...
                          X