Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโด้บูทไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโด้บูทไม่ติดครับ

พอวินโด้รันไปถึงหน้าจอ วิ่งๆ แล้วมันก็รีต๊าด
    เริ่มมาจากคล๊อค มันก็เล่นได้ แต่เปิดทิ้งไว้นานๆ
    แล้วรีต๊าด มันก็บูทแล้วรีต๊าดตลอดเลยครับ
    พอไม่คล๊อก ใช้แบบเดิมๆ ก็เป็นครับ
    ขึ้นที่วินโด้วิ่งๆ พอรันต่อไปก็รีต๊าดครับ
    เพราะไฟไม่พอรึเปล่า รึว่าเพราะเมนบอร์ดผมเน่าไปแล้ว

ป๋มว่าไฟล์ระบบมันคงจะมีปัญหามากกว่างับ....

ลองรีแพร์หรือไม่ก็ลงใหม่โล้ด

Comment

ตอนนี้ผมส่งเมนบอร์ดไปเครมแล้วครับ สาเหตก็ลงวินโด้ไม่ได้ ไม่รุ้เขาจะตรวจดูอย่างอื่นให้ด้วยรึเปล่า
      เพราะไม่เคยส่งเมนบอร์เเครมเลยสักครั้ง แล้วก้ไปเจอแจกพอตอีก ขาตัวใส่ซีพียูงอ เหอๆ งอสามขาครับ
      จากที่จะได้เปลี่ยนเมนบอร์ด(ซื้อได้เจดวัน) ต้องส่งเครมแทนครับ จะได้เสียตังห้าร้อยแล้วไม๊เนี่ย
      เพราะงอสามขาแท้ๆ แต่ช่วงแรก ที่ผมซื้อมา มันงอ ผมก็เล่นได้ปกตินะครับ ไม่รู้เพราะอะไร
      รึว่าเพราะคล๊อก จนมันแต๊ปไปแล้วก็ไม่รู้ มันไปติดตรงพอรันจะเข้าวินโด้ พอแถบวิ่งๆ เสด มันก็รีบุตใหม่ตลอด
      ไม่รุ้ว่าเพราะอะไร รีแพร์ค่าเดิม อะไรเดิมๆ ของมันหมดแล้ว ก้ยังใช้ไม่ได้ จนสุดท้ายต้องส่งเครมครับ

Comment

เคยเป็นนะ แต่ตอนนั้นเอา HDที่มีไดร์เวอร์ของ P35 ไปใส่กะบอร์ด Alive nf6p-vsta
        Last edited by เบบี้; 4 Mar 2008, 21:53:14.

Comment

Working...
        X