Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณเปิดโน๊ตบุ๊คไว้นานที่สุดเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณเปิดโน๊ตบุ๊คไว้นานที่สุดเท่าไหร่

เคยเปิดเครื่องโน๊ตบุ๊คทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนไม่ปิด นานสุดนี่กี่วันครับ ใช้งานมีปัญหาอะไรมั่งรึป่าว
    และช่วยตอบทีนะครับว่าถ้าจะถนอมเครื่องเนี่ย ไม่ควรเปิดเครื่องนานเกินเท่าไร่ เป็นความรู้นะครับ

ตั้งแต่ซื้อมา สองเดือนยังไม่ได้ปิดเลยครับ แต่ผมว่าถ้าจะให้ดี ควรมีระบบระบายอากาศดีๆหน่อย จะได้ไม่ร้อนมาก เวลาทำงานfull load

Comment

เง้อๆ ๆ ตั้งแต่ซื้อมา หรอ
      Dv1729 3 เดือนคับ ไม่ปิด ยกเว้นไฟดับ
      Dv8000t 15 วันคับเพราต้องคืนเครื่อง(ใช้15วันกะเปิด15วัน)
      A6t 1 เดือนได้ละมังคับม่ะแน่ใจ

Comment

2 เดือนคับ กำลังพอดี นานกว่านี้ไม่ไหว อิอิอิอิสู้ๆๆๆ

Comment

ของผม 3 วันก็ไม่อยากจะใช้ต่อแล้วล่ะครับ ต้อง Restart เพราะมันอืดมาก >.<"

Comment

IBM เพนเทียม75 (มั้ง) HD 800เมก แรม 16 เมก...

ผมเปิดไว้เป็นปีแล้วครับ บานพับจอมันมีปัญหา ปิดไม่ลง ก็เลยแหงนจอไว้อย่างนั้น แล้วเอาผ้าคลุมไว้อยู่ในตู้เสื้อผ้า

...

อ่ะเจ๊ย...เปิดคนละอย่างกันแล่ว ม่ายช่ายแล่ว

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
              IBM เพนเทียม75 (มั้ง) HD 800เมก แรม 16 เมก...

ผมเปิดไว้เป็นปีแล้วครับ บานพับจอมันมีปัญหา ปิดไม่ลง ก็เลยแหงนจอไว้อย่างนั้น แล้วเอาผ้าคลุมไว้อยู่ในตู้เสื้อผ้า

...

อ่ะเจ๊ย...เปิดคนละอย่างกันแล่ว ม่ายช่ายแล่ว

Comment

รุ่นเดียวกับเฮียพด เปิดมานานสุด 3 วัน 3 คืนโดยไม่ปิดเครื่องครับ

Comment

อาทิตย์หนึ่งเอง คับ

Comment

Aspire 5051 2วันก้สงสารมันแล้ว(คนเองก็ จะตายเอา)

Comment

ไม่กี่ชัวโมงครับ

Comment

asusw3เปิดบิตสามวันไม่งอแงคับพลิวเหมือนเดิมแต่ว่าต้องคอยทำความสะอาดซิ้งมั้งนะครับฝุ่นติดเยอะ

Comment

BTO ผมเปิดแทบไม่ปิดเลย นอกจากตอนเอาไปมหาลัย(อาทิตย์ละครั้ง) ตั้งแต่ซื้อก็เปิดโหลดบิตมาสองปีละ (ไม่ได้บอกว่าเปิดสองปี ไม่เคยปิดนะ)

Comment

ของข้าพเจ้า A6T ตามลายเซนน่ะ เปิดโหลด Anime 2 วันแบบ Non stop น่ะเสียวมานพัง(สงสาร) ถ้า Pc ก็ 3 วันน่ะเพราะมากกว่านี้เดวโดน ม่าม้า ป่าป๋า ฆ่าเอา
                            Last edited by Dark Avenger MX; 20 Dec 2006, 19:54:24.

Comment

Acer 5583 ตั้งแต่ตอนคอมเวิร์ด ครั้งล่าสุดที่ผ่านมา...
                              เปิดบิต ดูหนังชุด เล่นเกม ... ไม่มีสะดุดครับ มีรีสตาทบ้างเป็นครั้งคราว

Comment

Working...
                              X