Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยเกี่ยวกับ win vista ด่วนมากมายคร้าบบบบ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยเกี่ยวกับ win vista ด่วนมากมายคร้าบบบบ!!

คือผมโหลด win vista sp1 ลงแบบ ultimate แล้วพอผมลงไดร์ฟเวอร์ adsl เสร็จจะมีไอคอนที่ใช้ต่อเน็ต trueadsl ถ้าเป็น xp ผมก็ใส่ id pass ต่อได้ปกตินะแต่พอมา vista ทำไมมันขึ้น error java อะไรก็ไม่รู้ต่อไม่ได้อ่ะครับ ติดอันนี้อันเดียวเลยจะใช้วิสต้าแต่ต่อเน็ตไม่ได้อ่า สอนอย่างละเอียดทีเถิดผมอยากใช้ vista!! แต่ต่อเน็ตไม่เป็นไม่เข้าใจทำเหมือน xp หมดแล้วแต่ทำไมต่อไม่ได้ เศร้า T-T

driverมานใช้กับvistaไมได้ driverของ XP มานไมได้ใช้ได้กับVistaได้ทุกตัวนะครับ

Comment

ลองเข้าไปที่ connect to/set up connaction or network/conect to the internet กด next แล้วใส่ Username และ password

Comment

จะลองดูนะครับ ผมรู้และว่า modem เก่าของ true deiver ไม่ support vista นี่เองเซงเลยทำให้ลูกค้าลำบากไม่ยอมออก driver ใหม่ๆเหมือนพวก modem ใหม่ๆกะให้ซื้อเสียตังค์เพื่อสะดวกขึ้นหรืออย่างไร -.-*

Comment

เห... แต่ผมก็ใช้ Modem แบบ USB นะ รุ่น Billion BIPAC 7000 เอาไปลงกับ Vista แล้ว Connect ได้ปกติเหมือนตอนใช้กับ XP เลยนะ
          อีกอย่างโมเด้มตัวนี้ผมใช้มานานแล้วเหมือนกัน สัก 3-4 ปีนี่แหละ

Comment

ไม่มีแบบต่อผ่านสายแลนเหรอคับ มันจะได้ไม่หาไดร์เวอร์

Comment

Working...
            X