Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลการ Overclock Phenom 9500 / ปัญหาที่เกิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

ลากยากอ่า 9500 ถ้าจะลากเอาโหดนะ ถ้าลากขำๆ ก็ 2.5 -2.6 สบายๆ ถ้ากะลากเอาโหดเล่น 9600BE ดีกว่าใช้คัวคูณช่วยได้

ไอ้น่อมมันไม่ค่อยเก่งเรื่องบัสสูงๆ HTTสูงๆมาก(สงสัยตัวมันเองคงหัวสูงคิดว่าของเดิมมันสูงมั้ง)

แล้วก็ลากแรมได้ดีหรือไม่มันขึ้นอยู่กับแรมนิสนึง แรมต้องเข้าขากับไอ้น่อมด้วยอ่ะครับ ถ้าได้พวก Micron D9 จะเล่นง่ายหน่อยอ่ะครับ แรมสเป็กที่เป็น DDRII 1066 มันยังไม่มีหรอกครับ มีแต่ที่เค้ามาคัดแล้วเขียน SPD เอาครับ

ซิงค์ถ้าให้ดีอย่าไปใช้ขาล๊อกแบบงัดๆง้างๆอ่ะครับ เล่นขาล๊อกที่เป็นน๊อตยึดร้อยจะดีกว่า ขันแน่นๆเพิ่มแรงกดได้

เพิ่งลองเล่นไม่กี่วันเองเลยยังไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ ขออภัยด้วย

Comment

เห็น hwbot แล้วมันช้ำ AMD ไม่มีขึ้น top 10 เลย
        ไปเจอเว็บนี้อิๆ รับเฉพาะ AMD มีทั้ง Processor database,Overclock database

แฟนๆ AMD ชาวไทย ลองเข้าไปแจมหน่อยนะครับใคร clock เก่งๆ

www.amdgeeks.net

Comment

เพิ่มได้มา อิอิ ขอลองมัง

Comment

ครับ

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

ผมใช้ Phenom 9500 2.69 39-42 เองท่าน แต่ เล่นน้ำนะ อิอิ

Comment

sink Thermaltake ตระกูลนี้นี่ ได้ยินมาว่าว่า sink เดิมๆ ยังเย็นกว่านะครับ -__-"
                  ผมว่าท่านคงต้องเปลี่ยนแล้วหละ

Comment

หุหุ เจ้า 9500 จับคู่ ultra120ex ร้อนจริงๆ อัดแค่ 2365(215*11) ไฟเดิม ความร้อนขึ้นไป 54ํั

Comment

ขอบคุนข้อมูลมากเลยครับ กำลัง ลังเลว่าจะเอา 9500 หรือ9550 ดี

Comment

Phenom9550 แก้ไขหลาย ๆ อย่างมาเเล้วครับ โดยเฉพาะเรื่อง TLB L3 เอามาลากเเล้วก็ยังไปไม่เกิน 2.7 ครับ ส่วนใหญ่จะติดเรื่อง Bus ลากสูง ๆ ไม่ได้ ตอนนี้ได้

246x11 = 2706
                        Vcore =+.05
                        Vmem =2.3 (G.skill 4-4-4-2T-22)
                        HT=8

มากกว่านี้ ค้างครับ ติดที่ Bus เเรม ลองเพิ่มไฟเเล้วก็ไม่ได้ ดับไปดื้อ ๆ เลย มีอะไรจะรายงานต่อไป

Comment

สู้กันต่อไปครับ ที่ผมรู้สึกคือ ใช้งานจริงเป็นอย่างไร ถูกใจไหม? อย่าไปอิงตัวเลขทดสอบ User ที่ได้ใช้เท่านั้นรู้สึกได้

Comment

คอยติดตามครับ

Comment

Working...
                            X