Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Windows Media Player หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Windows Media Player หน่อยครับ

คือเมื่อก่อนเวลาฟังเพลงกับโปรแกรมตัวนี้ ตอนเพลงจบมันก็จะเล่นเพลงต่อไปให้ในลำดับถัดไป แต่เดี๋ยวนี้เวลาฟังเพลงนึงจนจบ มันจะสุ่มไปเล่นเพลงอื่น แทนที่จะเล่นต่อในลำดับต่อไป
    ขนาดเปิดเพลงทีเดียวหลาย ๆ เพลงมาฟัง มันก็ไม่ยอมเล่นเพลงแรก แต่กับสุ่มมาเล่นเหมือนกัน
    ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ ผมฟังเล่นจนงงไปหมดแล้วครับ ฟังสลับไปมา มึนหมดแระ

ที่ Menu Bar เลือก play แล้วเอาติ๊กถูกหน้า Shuffle ออกครับ หรือกด Ctrl+H ก็ได้ Shuffle คือการเล่นแบบสุ่ม ในโปรแกรมฟังเพลงทุกโปรแกรมจะมีตัวนี้หมดครับ

Comment

เหอๆๆๆ สงสัยไปติ๊กโดยไม่รู้ตัว

Comment

อ้า ทำได้แระ ขอบคุณมาก ๆ นะครับ
        จะว่าไปผมไปกด Shuffle ตั้งแต่มะไหร่หว่า รู้สึกจะไม่ได้กดนา อิอิ

Comment

Working...
        X