Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 15000 เอาแค่ MB CPU RAM การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 15000 เอาแค่ MB CPU RAM การ์ดจอครับ

ช่วยจักหน่อยครับ งบ 15000 เอาแค่ MB CPU RAM การ์ดจอครับ
    ขอเป็น AMD X2 แรม 1 GB นะครับ เกินงบนิดหน่อยได้ครับ ขอบอร์กที่มี SATA 2 นะครับ

cpu x2 3800+ =6300
    mb m2n-e =4000
    ram ddr2 (แนะนำแถวละ1gbเผื่ออยากไส่อีกถ้าแถวละ512x2ผมว่าเปลืองสลอตสำหรับยุคนี้ถ้าไม่ocก้เลือกเอาตามสบายตามตังในกะเป๋าแนะนำkington/kingmagมาดตะถานokดี)
    ราคาตามบัส 533 = 4000
    677 = 4500
    800 = 5000
    ราคาของทั้งหมดประมาณเอานะครับเพราะแล้วแต่ร้านราคาแกว่งไม่เกิน+-300

Comment

มองไม่เหนคำว่า กาดจอ โทดทีครับ
      ผมคิดว่าจะเล่นรุ่น x2เนี่ยรุ่นเล็กสุดก้
      x3 3600+ ราคาปะมาน 6000 แล้วนะครับ กินงบไปเกือบ50%แล้วนะเนี่ย เหลือของอีกตั้ง3อย่างถ้าจัดแบบสเปกต่ามเกินไปมันไม่สมกับที่เราเสียตังซื้อcpuนะครับผมว่า เอาง่ายๆแนะนำที่ผมตอบไปแล้วหางบมาเพิ่ม ค่ากาดจอ 55555+เล่นงี้เลยคือผมไม่เซียนอะครับแนะได้แค่นี้

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบด้วย แล้ว M/B M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA นี่ SATA2 ไหมครับ ราคาแค่ 2300 เองมั้ง เห็นคนเชียมากกว่า ASUS M2N-E อีกอะครับ

Comment

ASROCK เป็นบอร์โที่คุ้น ประหยัด และ OC ได้ไกลคับ แต่ถ้าคุณภาพจริงแล้ว ทั้งวัสดุ ที่ใช้ผลิต การออกแบบ m2n-e ดีกว่าครับ และ ASROCK วิ่งแค่ 8X ครับ ASUS วิ่ง16X ครับ

Comment

บอร์ด 754 ไว้ clock

บอร์ด 754 รุ่นไหนครับที่คลอกได้มัน ใช้ชิบอะไร อยากให้มี PCIE SATA ราคาไม่หนักมาก
            ขอบคุณคับที่ตอบ

Comment

เอานี้ไปดู ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=6616

ASUS K8N4-E ครับ
              แน่นนอนที่สูด

Comment

ถ้าใช้บอร์ด ASUS M2NPV-MX น่าจะได้ครับเพราะราคาที่ 3260 บาท และมีการ์ดจอออนบอร์ดด้วยประหยัดงบไปเยอะครับ

Comment

Working...
                X