Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีชุดลำโพง 5.2 + AVR ราคาประหยัดมาแนะนำ ไม่รู้ออกมานานรึยัง SONY HT-DDW685

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีชุดลำโพง 5.2 + AVR ราคาประหยัดมาแนะนำ ไม่รู้ออกมานานรึยัง SONY HT-DDW685

เนื่องจากไม่ค่อยได้ตาม บวกกับชื่อรุ่นมันเยอะและคล้ายๆกันจนงง
    แต่พอดีวันนี้เห็นมีคนถาม และลง Link ไว้ด้วย เลยตามเข้าไปดู
    เห็นสเปคใช้ได้ บวกกับราคาไม่แพง

เลยลองมาแนะนำดู
    SONY HT-DDW685
    เป็นชุดลำโพง 5.2 มาพร้อมกับ AVR ราคาประหยัด (เลยประหยัดช่องต่อด้านหลังไปหน่อย) ที่รวมภาคถอดรหัสมาตรฐานที่ใช้กันอยู่ประจำในชีวิตประจำวัน เช่น Dolby digital , DTS , Dolby Prologic II

ราคา 10,990 บ. เหมาะกับคนที่งบประมาณปานกลาง

ลองดูรายละเอียดคร่าวได้ที่นี่
    http://www.sony.co.th/product/ht-ddw...ite=hp_th_TH_i

สนใจลองไปทดลองฟังเสียงกันดู เผื่อจะเข้าทาง
    ส่วนผมเองยังไม่เคย (เพราะเพิ่งจะรู้จักชื่อรุ่นก็เมื่อกี๊ -*-) แต่ก็คิดว่าคงจะออกตามสไตล์ปกติของเครื่องเสียงแยกชิ้น sony
    ใครเคยลองแล้วช่วยแนะนำเพิ่มเติมเผื่อเป็นข้อมูลให้คนที่กำลังสนใจด้วยครับ
    Last edited by Purity; 4 Mar 2008, 11:14:37.

-*- เวน - - ถ้ารู้ราคา ก่อนหน้านี้ - - อ๊ากกกกกกกกกกกก

Comment

พวกโฮมชุดใหญ่แบบนี้วางใกล้ๆแบบลำโพงคอมเสียงไม่เพราะคับ ผมมีSonyชุดใหญ่เอามาใช้กะคอมไม่ได้เรื่องเลย ต้องวางในห้องกว้างๆ เหมือนโรงหนังเลย

Comment

มันไม่มี 5.1 input

Comment

sony ลูกกอล์ฟ ลองฟังดูแล้ว ดอกลำโพง ห่วยกว่า cambridge ผมอีก

Comment

- - อ้อ

Comment

Originally posted by IIM View Post
              มันไม่มี 5.1 input

แล้วช่อง AV ขาวแดง 3 คู่นั่น ไว้ทำไรอะครับ output เหรอ
              พอดีผมยังไม่เคยเห็นตัวจริง ^ ^

Comment

แล้วช่อง AV ขาวแดง 3 คู่นั่น ไว้ทำไรอะครับ output เหรอ
                พอดีผมยังไม่เคยเห็นตัวจริง ^ ^
                รู้สึกว่า aux in / tape in /cd in

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  sony ลูกกอล์ฟ ลองฟังดูแล้ว ดอกลำโพง ห่วยกว่า cambridge ผมอีก
                  แล้วข้อดีที่มันมี ไม่พูดถึงหน่อยเหรอครับ
                  ผมว่าคุณก็น่าจะรู้
                  แนะนำเพื่อนๆหน่อย ไหนๆดูก็เคยลองแล้ว ^ ^
                  หรือในงบนี้หรือต่ำกว่านี้ มีตัวไหนน่าสนใจกว่านี้บ้าง เป็นต้น

ส่วนคห.บน ที่บอกว่าวางใกล้ๆเสียงไม่ work อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ
                  ถ้าเราต้องวางบนโต๊ะคอม แล้วลำโพง***งจากเราแค่ช่วงแขนเดียว คงไม่ใช่ตัวเลือกที่เหมาะกับเรา

Comment

ถ้าเป็น sound ที่มี Dolby Digital Live ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ Analog input มั่ง

Originally posted by Purity View Post
                    ถ้าเราต้องวางบนโต๊ะคอม แล้วลำโพง***งจากเราแค่ช่วงแขนเดียว คงไม่ใช่ตัวเลือกที่เหมาะกับเรา
                    ถ้าเป็นตู้คงไม่เหมาะเพราะมันกินระยะยิง แต่ถ้าเป็นลำโพง satt แบบนี้แค่ปรับกำลังคู่หน้า-หลัง ให้ focut พอดีก็น่าจะใช้ได้
                    Last edited by JO; 4 Mar 2008, 12:46:29.

Comment

sory

Comment

ถ้าเป็นตู้คงไม่เหมาะเพราะมันกินระยะยิง แต่ถ้าเป็นลำโพง satt แบบนี้แค่ปรับกำลังคู่หน้า-หลัง ให้ focut พอดีก็น่าจะใช้ได้
                        ไม่ต้องคำนวนระยะยิงหรอกครับ เพราะโดน คุณเรือรบยิง 20mm Phalanx เละจมก้นทะเลไปแล้วกับชุดนี้ อิอิ
                        Last edited by Aeromancer; 4 Mar 2008, 13:28:50.

Comment

ตอนแรกกะเอามาแล้วครับ แต่มันต่อ Analog 5.1 เข้าไม่ได้เนี่ยสิ เลย...กลับบ้าน

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                            ไม่ต้องคำนวนระยะยิงหรอกครับ เพราะโดน คุณเรือรบยิง 20mm Phalanx เละจมก้นทะเลไปแล้วกับชุดนี้ อิอิ
                            เหอะๆ

ตอนแรกกะเอามาแล้วครับ แต่มันต่อ Analog 5.1 เข้าไม่ได้เนี่ยสิ เลย...กลับบ้าน
                            เอามาทำไรอะครับ Analog 5.1
                            ต่อ spdif เข้า AVR เส้นเดียวก็ใช้ได้แล้วนี่ครับ

ว่าแต่ตอนไปได้ลองฟังยังครับ ว่าเสียงเป็นไงบ้าง เล่าให้ฟังหน่อย

Comment

เดินดูอยู่นานครับ ตอนแรกจะเอาไอ้ตัวนี้ล่ะ แต่ไม่ไว้ใจเลยถอยเจ้า Philips HTS3357 แทน

แถมนิด เอา sony รุ่นนี้มันแถม DVD ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X