Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเอา 3870 2 ตัวมาทำ Cross Fire ต้องใช้ psu เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเอา 3870 2 ตัวมาทำ Cross Fire ต้องใช้ psu เท่าไหร่ครับ

ถ้าจะเอา 3870 2 ตัวมาทำ Cross Fire ต้องใช้ psu เท่าไหร่ครับ
    อยากลองดู แต่ psu ที่บ้านเป็น enhance 500 เท่านี้จะพอไหมครับ

เอาแบบหายห่วง 750w อัพ

Comment

ลองเข้าไปดูในเว็บ saveway ก็เห็นบอกว่าตัวเพาเวอร์ 500 นี่ทำครอสไฟได้นะ

Comment

ถ้าตัวเดียว 450W ครับ
        Crossfire อย่างต่ำ 550W
        นี่ผมอ่านตรงที่มันเขียนไว้ข้างกล่อง 3870 อะนะ

Comment

ตอนนี้ผมว่า เกมที่ใช้เทคโนโลยี multi GPU ยังน้อยอยู่นะ ยิ่ง เป็น CF ไม่ใช่ SLI แล้ว ยิ่งไม่น่าคุ้มที่จะเอามา ใช้ นอกจากจะเอาไปปั่นคะแนน 3dmark 06 เล่น 3870 x2 น่าจะลงรอยมากกว่าฮะ

Comment

Working...
          X