Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA EAX550HM512/256 ความเร็วมันเท่าไหร่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA EAX550HM512/256 ความเร็วมันเท่าไหร่คับ

VGA EAX550HM512/256 <<< ตกลงความเร็วมันอยุ่ตรงหนาย

มันไม่ได้บอกความเร็วมาครับ บอกแค่ว่า ขนาดความจุแรม คือ มีความจุ 256 เมก

แต่ตัวนี้เป็น Hipermem สามารถดึงแรมจากระบบมาเพิ่มไห้ตัวเองได้ จาก 256 เป็น 512

ถ้าอยากรู้รายละเอียดต้องดูในเว๊บ ผู้ผลิตครับ

Comment

โออิชิ จดๆ

Comment

ว่าแต่มันทำยังไงคับ

แล้วพอจะรู้มั้ยหะ ว่าทำยังไง จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ

Comment

Originally posted by ดิวจ้า View Post
          แล้วพอจะรู้มั้ยหะ ว่าทำยังไง จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
          ก็ไม่ต้องทำอะไร นะ เสียบๆ ใช้งานได้เลย
          เดี๋ยววินโดวส์จะแชร์แรม อัตโนมัตินะ เป็น 512M เอง

Comment

ยังไงหว่า

จะรู้ได้ไงอะคับ ว่ามัน 512 เพราะผมใช้ GPU-Z เชคมัน บอกแค่ว่า MemorySize 256 MB เองครับ

Comment

Originally posted by ดิวจ้า View Post
              จะรู้ได้ไงอะคับ ว่ามัน 512 เพราะผมใช้ GPU-Z เชคมัน บอกแค่ว่า MemorySize 256 MB เองครับ
              นั้นมันเป็นแรมจริงๆ ที่ VGA มี
              ต้องไปดูที่ วินโดวส์มีใว้ใช้นะ

GF8400M G 128MB แชร์ MAX 512MB
              128MB คือแรมในตัวการ์ดจอจริงๆ ส่วน 512MB นี้ วินโดวส์จะเอาจาก RAM เครื่องมาช่วยจำลองช่วยในการใช้งาน ( ดีกว่าเดิมนิดหน่อย )

Last edited by TWK.; 5 Mar 2008, 13:11:02.

Comment

สรุปว่า ความเร็วมัน 512

สรุปว่าความเร็วมัน 512 ใชมะงับ

แล้วไม่มีวิธีทำให้มัน 512 ตลอดเลยหรือคับ แบบว่าเวลาเชค จาก GPU ก็ 512

Comment

สรุปว่าความเร็วมัน 512 ใชมะงับ

แล้วไม่มีวิธีทำให้มัน 512 ตลอดเลยหรือคับ แบบว่าเวลาเชค จาก GPU ก็ 512
                  512MB ไม่ใช้ความเร็วหรือความแรงของการ์ดจอแต่อย่างใด
                  เป็นการจำลองเพิ่มแรมของ VGA ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีนิดหน่อย เมื่อเจอ Unit ตัวละครเกมส์มาก จะช่วยได้มากกว่า MB น้อยๆ นะ
                  GPU Z จะเห็นแค่แรมจริงบนตัวการ์ดเท่านั้น ไม่เห็นตามที่แชร์ได้ แต่ OS หรือวินโดวส์จะเห็นแทนและจะใช้งาน
                  OK

Comment

อะเครงับผม

เข้าใจแระคับ ขอบคุงคับบ ^_^

Comment

Working...
                    X