Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ลง Nero ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ลง Nero ไม่ได้คับ

ช่วยหน่อยครับ ลบ Nero 7 Essencial ไปแล้วลงใหม่อีกไม่ได้คับ มันบอกว่า serial ไม่ถูกตลอดเลยครับ ลงเวอร์ชั่น8 ก็เหมือนเดิม
    มันว่าไม่ถูกต้อง เป็นเพราะมันมี serial อันเก่าค้างอยู่ในเครื่องรึเปล่าครับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยนะคับ จะต้องใช้งานจิงๆ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆครับ

Nero 7 Essencial ตัวนี้ มันตัวทดลองใช้ 30 วันของผมมันแถมมากะ DVD-RW มันน่ารำคาญมาก มันจะให้อัพเดตตลอด อัพเดตเสียตังค์น่ะ พอ Uninstall ออก ยังงัยก็ออกไม่หมด ใช้โปรแกรมClean 2 - 3 ตัว ยังงัยก็ไม่หมด ลงตัวใหม่ ไม่ว่าจะตัวไหนมันก็ใช้ไม่ได้เลยผมลองลง ลบ 7 - 8รอบ ก็ไม่ได้ พอดีเจอโปรแกรมตัวทีใช้ Uninstall Nero โดยเฉพาะ พอใช้เสร็จ ฉลุยครับ ลงตัวใหม่ได้ทันที

โปรแกรมชื่อ General-CleanTool ลองหาดูครับตัวเล็กมากแต่แจ๊วจริงๆๆใช้ลบ Nero โดยเฉพาะ ถ้าหาไม่เจอหลังไมล์ครับ พอดีผมอัพไฟล์ไม่เป็น

Comment

Nero 7.9.6.2 Essencial กับ Nero 8 Ultra
      2 ตัวนี้ทาง Nero ได้เพิ่มประสิทธิภาพในการดัก Key ปลอมครับ
      หา Key ที่ไหนมาก็จับได้
      แต่ Key ผมลงไปใช้ฉลิวเลยครับ
      แต่เอามาแจกไม่ได้ เขามีกฎอยู่
      ลองเข้าไปดูที่
      http://cid-69c3f7649160ec62.skydrive...0Generater.exe
      ผมดึงมาจากเว็บนี้ ขอบคุณมากๆ เร้ย
      -------------------------------------
      เฉพาะ Nero 8 เท่านั้น ถ้า Nero 7Essencial เผ่นโลด
      -------------------------------------
      วิธีใช้
      1. โหลดไฟล์ Key Generator.exe ลงที่ไหนก้อได้
      2. เปิดโปรฯ ขึ้นมา
      3. เลือกช่อง License เป็น Nero 8 - Nero 8 Ultra Edition USA
      4. เลือกช่อง Type ด้านขวา เป็น Site License
      5. กดปุ่ม Generate แล้ว Copy เก็บไว้
      6. เปิด Nero ControlCenter แล้วไปแถบ ใบอนุญาติ
      7. กดปุ่ม เพิ่ม แล้ว Paste รหัส กด ตกลง
      8. Enjoy (^O^)

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

หากลองแล้วยังไม่ได้ ลองทำแบบนี้ดูนะ สามารถถอนได้ เปนวิธี โบราณน่ะ เสร็จแล้วรีเครื่องและลองลงดู ถ้ายังไม่ได้ หลังจากทำตัวนี้แล้วนะ ไปที่ run (ภาษาไทยว่าเรียกใช้ อย่างงนะ) พิม regedit ไปที่
          HKEY_LOCAL_MACHINE//SOFTWARE//Microsoft//Windows//CurrentVersion//Uninstall
          ที่เกี่ยวกับ nero ลบออกให้หมด โดยคลิกเมาส์ข้างขวา แล้วกด Delete รีเครื่องแล้วกลับมาลงใหม่ก็ได้แล้วคับ (ผมเคยลองบ่อย) เพราะเบื่อไอ้ที่เตือนนั่นและ เตือนบ่อยมาก ใส่ CD KEY ให้แล้วก็ยังเตือนอยู่อีก ไม่ใช้ก็ใช้ตัวอื่นไม่เปน วิธีถอนการติดตั้งเปนไฟล์ PDF นะ
          เครดิด ท่าน ฟ้าสางที่บางกอก จาก baanmaha.com
          Attached Files

Comment

Originally posted by markie1998 View Post
            วิธีใช้
            1. โหลดไฟล์ Key Generator.exe ลงที่ไหนก้อได้
            2. เปิดโปรฯ ขึ้นมา
            3. เลือกช่อง License เป็น Nero 8 - Nero 8 Ultra Edition USA
            4. เลือกช่อง Type ด้านขวา เป็น Site License
            5. กดปุ่ม Generate แล้ว Copy เก็บไว้
            6. เปิด Nero ControlCenter แล้วไปแถบ ใบอนุญาติ
            7. กดปุ่ม เพิ่ม แล้ว Paste รหัส กด ตกลง
            8. Enjoy (^O^)
            ใช้ได้คับดีมากเลย ข้อความไม่มารบกวนเลย ขอบคุณนะ ผมเอามาลองกับ เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดก็ได้ด้วย เพิ่งออกเมื่อวันที่ 12 มีนาเอง nero 8.3.1.2 หาได้จากเวบของ nero คับ
            Attached Files

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Thank you very much

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X