Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมโหลดเกมส์มาแล้วทีนี้มันเป็นไฟล์แบบประมาณว่าเราต้องทำให้มันเปงไฟล์อิมเมจ
    แล้วใช้โปรแกรมไดม่อนทูลเปิด ปัญหามีอยู่ว่าผมทำไม่เปงคับ(ตรงๆ) รบกวนผู้รู้ช่วย
    บอกทีครับอยากเล่นเกมส์นี้มากๆ ขอบคุณครับ

ก็ กด ไปที่ โปรแกรม เดมอล ทูล นะครับ ล่าง ขวามือ ก็ได้ ครับ รูป ฟ้าผ่า แดงๆ แล้ว ไปที่ มั้น Mount
    แล้วให้ เลือก มั้นอิมมเมจ หลัง จาก นั้น มัน จะ ขึ้น เป็น หน้า ต่าง ให้เราหา ตัวโปรแกรม ที่ ท่าน ได้ โหลด มานะครับ มอง หา ตัว ที่ นาม สกุล .Mds หรือ อีก ตัว นึง นี่ ละ ครับ เปิด มัน เเค่ ตัว เดียว ผม จำไม่ได้ ว่า ต้องเปิด ตัว
    .mdf หรือ.mds แต่ ใช้ เดมอล ทูล ก็เจอ ครับ มันจะขึ้น เเค่ ตัวเดียว หลัง จาก นั้น มัน ก็ จะ ขึ้น เป็นหน้า ต่าง อินสตอล ตาม ปกติ เหมือน ลงเกม ทั่วไปครับ ( ไม่ต้องตกใจ นะครับ ที่ ใน My computer ท่านมี ไดร์ เพิ่มมา อีก 1 ตัว ) ไม่เป็นไร ครับ ปล่อยมัน ไว้ อย่างนั้นละครับ หวัง ว่า คง เข้าใจ เเล้วเด้อ

Comment

แล้วเด๋วผมจะไปลองทำดูนะครับขอบคุณคับ

Comment

Working...
      X