Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับx-fi musicครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับx-fi musicครับ

คือปกติตอนใช้ออนบอรด์ผมเล่นpowerdvdดูหนังได้ปกตินะคับแต่พอนำเอาx-fiมาติดตั้งลงโปรแกรมเรียบร้อยปรากฎว่าเล่นหนังใน powerdvdแล้วมันกระตุกอะคับประมาณซัก 10-20 นาทีจะกระตุกทีนึงผมลงไดรเวอจากแผ่นนะคับลงแบบminimum install แล้วไครเคยเกิดปัญหานี้ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อยคับว่าสาเหตุมันคืออะไร ขอบคุณคับ

มันเป็นเพราะว่าลงโปรแกรมของมันเยอะงัย ถึงเราจะไม่ได้ใช้มันก็บูทขึ้นมากับเครื่องกินหน่วยความจำ ของผมลงหมดแบบ Full เลยแต่ Config ออกหมด หุหุ มันเลยไม่บูทมากับเครื่องทำให้ไม่กินหน่วยความจำ

Comment

ไม่น่าจะใช่เพราะผมก้อเอาออกหมดนะตอนนี้กำลังหาสาเหตุอยู่ไครเคยเป็นช่วยมาแชร์ประสบการณ์ด้วยคับ

Comment

ภาพกระตุกหรือเสียงครับ?

Comment

ลองดูใน Task Manager ครับ ตรง Preocesses มีตัวไหนที่กินแรมกับซีพียูอยู่รึเปล่าถ้าเป็นตัวนี้ DLLML.exe ให้ไปปิดไม่ให้มันรันขึ้นมาตอน Start up ครับ (ไปปิดในนี้ก็ได้ครับ Entertainment Center Settings)

ผมไปเจอในกระทู้นี้อ่ะ http://forums.overclockzone.com/foru...ight=dllml.exe

แต่ถ้าไม่ใช่ก็รอท่านอื่นครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            ภาพกระตุกหรือเสียงครับ?
            ภาพกระตุกคับ

Comment

Originally posted by narathipz View Post
              ลองดูใน Task Manager ครับ ตรง Preocesses มีตัวไหนที่กินแรมกับซีพียูอยู่รึเปล่าถ้าเป็นตัวนี้ DLLML.exe ให้ไปปิดไม่ให้มันรันขึ้นมาตอน Start up ครับ (ไปปิดในนี้ก็ได้ครับ Entertainment Center Settings)

ผมไปเจอในกระทู้นี้อ่ะ http://forums.overclockzone.com/foru...ight=dllml.exe

แต่ถ้าไม่ใช่ก็รอท่านอื่นครับ
              ไม่มีอะคับตัวDLLML.exe ผมไม่ได้ลงentertainment centerด้วย กำลังหาสาเหตุอยู่คับงงเหมือนกัน

Comment

ลองเปลี่ยน slot ดูหรือยังครับ?

Comment

Originally posted by mainakub View Post
                  ไม่มีอะคับตัวDLLML.exe ผมไม่ได้ลงentertainment centerด้วย กำลังหาสาเหตุอยู่คับงงเหมือนกัน
                  ลองเช็ค Process ตัวอื่นดูหรือยังครับว่ามีตัวที่มีการโหลดตลอดเวลาหรือไม่

Comment

ตามที่ผมบอกข้างต้นแหละ

Comment

Working...
                    X