Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจ้งหาย NB Fujitsu S7211

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจ้งหาย NB Fujitsu S7211

แจ้งหาย NB Fujitsu S7211
    SN : ขอปิดไว้นะครับ ผมอยากให้เครือ่งเข้าศูนย์

หายที่ลานจอดรถ เมืองทอง ข้าง T8
    เซ็งอย่างแรง เสียดาย แต่งานข้างใน

อุปกรณ์ ข้างใน ที่ไม่เหมือน ชาวบ้าน
    HD : WD 320 GB ไม่มีประกัน
    HD : Hitachi 160 GB อยู่ใน HD Bay <-- ต้องสังซื้อ
    Ram : GEIL 2 GB x 2 ตัว ของ Saveway
    CPU T7700
    Last edited by data_db2; 5 Mar 2008, 01:46:46.

โอ้วท่านหายวันไหนอ่ะ เสียดายแทน t77 เพิ่งได้มาอีก

Comment

ทำยังไงถึงหายละครับ ท่าน - -;

Comment

ดันไป

Comment

มันทุบกระจกรถหรือไรครับ

Comment

เสียใจด้วยนะครับ คงจะเสียทั้งงานและของ...เซ็งกันไปเลยทีเดียว ยังไงก็ขอให้ตามจับตัวได้เร็วๆ แล้วก็ขอให้ได้ของคืนพร้อมงานข้างในนะครับ

ว่าแต่มันเอาไปยังไงอ่ะครับ ทุบกระจกหรอครับ

Comment

โดนเปิดจากท้ายรถครับ NS NX Coupe เคยโดนชนท้ายซ่อมแล้ว lock มันไม่ค่อยดี
              แล้วถ้าเปิดจากตรงท้ายรถสัญญาณกันขโมยจะไม่ดัง เปิดได้ ทะลุหน้ารถเลย Front วิทยุ พระหน้ารถ เศษตัง อยู่ครบ

ปกติจะไม่ทิ้งไว้พอดีวันนี้เอา NB ออฟฟิตกลับมาทำงานด้วย เลยเอากระเป๋าไว้ในรถ รถก็ติดฟิลม์ มืดมาก ส่องยังไงก็ไม่เห็น
              คิดว่าคงพวกขี้ยาแถวนั้น เหลือ แต่ กระเป๋า กับ DVD ให้ดูต่างหน้า
              ซวย อย่างแรง พร่งนี้คงไปแจ้งความครับ

ลักษณะเครื่องจะติดสติกเกอร์ทั้งเครื่องด้วยผ้าหนังเทียม สีดำ
              ไม่มี DVD Rom แต่จะเป็น HD 2 ลูก เป็น WD 320 GB , Hitachi 160 GB
              Last edited by data_db2; 5 Mar 2008, 01:39:54.

Comment

คนรู้จักกันแน่เลย ถึงได้รู้ว่าล็อกท้ายรถมันไม่ดี แล้วสัญญาณจะไม่ดังด้วย
                แล้วที่ลานจอดรถไม่มียามเหรอครับ
                Last edited by independent131; 5 Mar 2008, 16:07:09.

Comment

แล้วโจรมันรู้ได้ไงหว่า..ว่าล๊อคท่านไม่ดี?? ยังไงซะพวกนี้มันมีเซนส์พิเศษนะครับ เหมือนจะรู้ได้ว่าเราเอาอะไรไว้ที่ไหน
                  ยังไงก็รีบๆแจ้งความดีกว่าครับ

Comment

แจ้งความโลด

Comment

คนรู้จักกันแน่เลย ถึงได้รู้ว่าล็อกท้ายรถมันไม่ดี แล้วสัญญาณจะไม่ดังด้วย
                      แล้วที่ลานจอดรถไม่มียามเหรอครับ
                      - คือรถเคยโดนชนมาแล้ว กระจกหาอะไหล่ไม่ได้ ครับ ครึ่งหลังเลยตีแผ่นเหล็กปิด เป็นรถ 2 ประตูรุ่นเก่าไขด้านหลัง ทะลุด้านหน้า ซึ่งตอนนั้นร้านใส่กันขโมยตรงด้านหลังไม่ได้ ซวย
                      - ลานจอด ของเมืองทองไม่มี ยามเดินครับ มี ตึกละ 2 คนเอง นอกจากที่จอดรถพิเศษ T10 ถึงมีครับ หายบ่อยครับ ลองถาม มอไซด์รับจ้างดูแล้ว

แล้วโจรมันรู้ได้ไงหว่า..ว่าล๊อคท่านไม่ดี?? ยังไงซะพวกนี้มันมีเซนส์พิเศษนะครับ เหมือนจะรู้ได้ว่าเราเอาอะไรไว้ที่ไหน ยังไงก็รีบๆแจ้งความดีกว่าครับ
                      - มันคงตั้งใจเอา วิทยุ อ่ะครับ แต่ดันได้ของแพง
                      - มันเหมือนไขเอามากกว่าครับ น้องที่ออฟฟิต ก็ไม่เห็นรอยงัด

คงไปเย็นนี้ครับ แล้วค่อยติดต่อ Fujitsu
                      ซวยครับ เสียดายข้อมูลข้างใน ตั้งแต่ สมัยเริ่มทำงาน

Comment

สักพัก คงประกาศหาซื้อ ในเวป NB หละครับ เพราะมี รูปถ่ายตอนแกะเครื่อง แกะ CPU เก็บไว้ในมือถืออยู่
                        เลยมี ID harddisk , ram cpu ครบเลย

Comment

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้เจอเร็วๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ ท่าน
                            โชคดีไม่เคยถ่ายคลิป

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                              ขอบคุณครับ ท่าน
                              โชคดีไม่เคยถ่ายคลิป
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X