Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมเข้าสำนักงานใหม่อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมเข้าสำนักงานใหม่อ่ะครับ

คือว่า ที่ออฟฟิตเก่าเค้าจะซื้อคอมใหม่อ่ะครับอยากจะให้แนะนำหน่อยงานที่ใช้ก็จะมี Auto Cad แล้วก็ Photo Shop นิดหน่อยอ่ะครับ แล้วก็พวก Microsoft ต่างๆ อ่ะครับ

งบก็ขอให้ต่ำๆ หน่อยอ่ะครับ ไม่เกิน 10k แล้วก็หนักแรมหน่อยถ้าเป็นไปได้การ์ดจอออนบอร์ดก็ได้มั้งครับ

มันจะโอไหมอ่ะครับช่วยแนะนำหน่อย ส่วน CPU เป็น AMD จะดีหรือป่าวครับมันถูกดีอ่ะ

แค่นี้ละครับ

M2A-VM 2400
    X2 4000+ 2100
    RAM ROX 667 1Gx2 1300
    HDD 160G 1800
    DVDRW SATA 1200
    CASE GVIEW 1500

เท่านี้ก็แจ่มแล้ว งานไม่ใช้ระดับหนักหนาอะไรมากครับ

Comment

ผมมีผลการทดสอบการที่เทสจากเมนบอร์ด GA-EP35-DS3R ที่มี DES หรือโหมดประหยัดพลังงาน ลองดูครับ ความแตกต่างระหว่างเปิด DES กับปิด DES ทำให้ท่านประหยัดพลังงานต่างเท่าไร

มาช่วยกันใช้ไฟกันอย่างประหยัดด้วย GIGABYTE DES เมนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        M2A-VM 2400
        X2 4000+ 2100
        RAM ROX 667 1Gx2 1300
        HDD 160G 1800
        DVDRW SATA 1200
        CASE GVIEW 1500

เท่านี้ก็แจ่มแล้ว งานไม่ใช้ระดับหนักหนาอะไรมากครับ

ขอบคุณมากครับ

เด๋วผมจะเช็คราคาแล้วก็ความต้องการรายละเอียดอีกนิดหน่อยเผื่อว่าจะลด Hdd อ่ะครับ

Comment

Working...
        X