Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช่วยดู Spec คอมหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนตรงไหนให้มันเหมาะกับเล่นเกมส์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช่วยดู Spec คอมหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนตรงไหนให้มันเหมาะกับเล่นเกมส์หน่อย

Cpu Pentium D 2.80
    Ram 1GB
    Harddisk 40GB
    VGA GeForce 7300GS
    จอมีแล้วครับ

อยากจะถามว่าผมควรเปลี่ยนอะไรที่เหมาะแก่การเล่นเกมส์มากขึ้นหน่อยครับแล้วถ้าผมขายคอมเก่า Spec ตามนี้น่าจะได้ราคาประมาณกี่บาทยังไงช่วยบอกทีนะครับพอดีผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมให้พี่ญาติพาไปซื้อเขาบอกอะไรก็ซื้อหมดเพราะผมไม่รู้เรื่องยังไงช่วยหน่อยนะครับ

ปล.อยากได้Specที่เล่นพวกเกมส์ Crysis แบบสบายๆปรับสูงสุดยังไงช่วยหน่อยนะครับ

ถ้า Crysis high ต้องเปลี่ยนยกชุดครับ

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมเป็นหลัก ซื้อใหม่อย่างเดียว (คอมผมงี้ 4 ปีที่แล้วนี้ตั้ง 40000 เดี๋ยวนี้ 10000 กว่าๆ)
      CPU ถ้าของอินเทลควรเลือกเลขรุ่น Exxxx เพราะเป็น Dual Core ทั้งหมด โดยที่
      E1xxx-Low Cost ตระกูล Celeron
      E2xxx-Mainsteame ตระกูล Pentium Dual Core
      E4xxx,E6xxx,E8xxx-ตระกูล Core 2 Duo (E8xxx เป็น Penryn)
      RAM 1 GB นี้ไม่ไหวครับเล่นเกมสมัยนี้ไม่ได้แน่ขั้นต่ำที่เหมาะคือ 2 GB
      HDD หากต้องการลงเกมไว้เยอะก็ 250 GB เดี๋ยวนี้แบบ SATA-ll ก็ 2000 กว่า
      การ์ดจอหากงบน้อยแต่อยากเอาแรงก็ HD 3870 ถ้างบเยอะก็ Geforce ตระกูล 8 หรือ 9

Comment

ขอบคุณมากครับเออแล้วอย่างการ์ดจอผมนี่นาจะขายได้กี่บาท Haddisk ด้วย แล้วก็พวก main board ทั่วๆไปอาจจะขายเป็นชิ้นๆไปน่าจะได้สัก 1 หมื่นไหมอ่ะถ้ามันถึงรวมเงินที่ผมเก็บจากค่าขนมก็น่าซื้อคอมใหม่ได้เพราะจอกับลำโพงไม่ต้องซื้อใหม่

Comment

Originally posted by nongnis View Post
          ขอบคุณมากครับเออแล้วอย่างการ์ดจอผมนี่นาจะขายได้กี่บาท Haddisk ด้วย แล้วก็พวก main board ทั่วๆไปอาจจะขายเป็นชิ้นๆไปน่าจะได้สัก 1 หมื่นไหมอ่ะถ้ามันถึงรวมเงินที่ผมเก็บจากค่าขนมก็น่าซื้อคอมใหม่ได้เพราะจอกับลำโพงไม่ต้องซื้อใหม่
          ดูแล้วไม่น่าเกินสี่พันครับ

Comment

โหไรว่ะไม่น่าเกิน 4000 มันจะไม่ถูกไปหรอT_T น่าจะไดสัก 10000 บาทก็ยังน่าจะดีไว้เดียวดูก่อน

Comment

Working...
            X