Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 40000 รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 40000 รุ่นไหนดีครับ

แล้วอยากทราบว่า ถ้าการ์ดจอเป็น Nvidia 8600M แล้วระหว่า GT กับ GS อันแรงกว่ากันครับ

ตามตาราง เห็นมันบอก GT แรงกว่า อ่า

แต่ในบอร์ดบอกว่า เบนคิว S41 มันเป็น DDR3 เห็นบอกว่าแรงกว่า

แล้วถ้าเป็น Linux นี้ เปลี่ยนเป็น XP ได้ใช่ป่าวครับ

โปรดชี้แนะด้วยครับ ถ้ามีรุ่นที่ดีกว่านี้แต่ไม่เกิน งบ ช่วยบอกด้วยครับ

ผมว่า gtแรงกว่านะ ไม่แน่ใจ รอผู้รู้ครับผม ผมว่าลองดู asus f8svดูนะ

Comment

แล้ว asus f8sv การ์ดจอเป็น DDR อะไรเหรอครับ

Comment

Originally posted by ping_za View Post
        แล้ว asus f8sv การ์ดจอเป็น DDR อะไรเหรอครับ
        DDR 2 มั๊ง เหมือนจะเคยเห็น

ถ้าไม่ worry เรื่องจอ 15.4 กะน้ำหนักที่มากหน่อย ก็ดู Y510 สิคับ

อันนั้น เป็น GT ddr3 แถมราคาถูกกว่าด้วย

Comment

อย่าไปดูเรื่องของ DDR2 หรือ 3 เลยครับ ประสิทธิภาพมันไม่ได้ต่างกับแรมเท่าใดนักครับ ยังไง GS ก็ยังเทียบกับ GT ไม่ติดครับ ถึงแม้ F8 จะเป็น DDR2 ก็ตามที มันไม่ได้ช่วยให้ GS แรงขึ้นมาเลย เป็นเพียงกลยุทธ์ทางการตลาดอย่างหนึ่งด้วยครับ แต่ถ้าเป็น DDR4 ล่ะก็ พอยอมรับได้ครับ ว่าคงแรงกว่า แต่ DDR3 ยังไงก็ไม่ต่างกับ DDR2 ครับ

ให้ไปดูตัวท่อส่งของมันดีกว่าครับ ไปป์ไลน์มันต่างกันเยอะเลยนะครับ GS กับ GT น่ะ ฟันธงครับถ้าเลือกเล่นเกมเป็นหลักเอา GT ดีกว่า GS ครับ และที่ใช้ 8600M GT หลักๆก็มี 2 รุ่นครับ F8sv กับ Lenovo Y510 ครับ อยู่ที่ว่าคุณจะชอบแบบไหนแล้วครับ

Comment

S41 335 เป็น ddr3 ครับ ส่วน 8600m gt ก็มี2แบบ asus f8 acer 5920 พวกนี้ ddr2 ครับ แต่ด้วยหน่วยประมวลผลที่มากกว่ากันประมาณ2เท่าทำให้เจ้า 8600m gt แรงกว่าครับ แต่ถ้าเป็นพวก y510 g1s พวกนั้น 8600m gt ddr3 ครับ (คงไม่ต้องบอกมั่งวาแรงขนาดไหน ^^)

Comment

Working...
            X