Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมตัดต่อ Video หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมตัดต่อ Video หน่อยครับ

ใครพอจะมีความรู้เรื่องนี้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    อยากได้โปรแกรมตัดต่อ Video เอาแบบ ขอที่มี Tool แบบ แยกภาพและเสียงออกจากกันได้ เซฟไฟล์ได้เร็วหน่อย โปรแกรมเรียนรู้ได้ง่าย ไม่ยุ่งยากจนเกินไป และถ้าสามารถทำ Karaoke ได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

เฮ้อ ท่ายที่สุด ก้อไม่มีคนแนะนำ

เศร้าใจ

Comment

Edius pro 3.61 ครับ เป็นโปรแกรมตัดต่อยอมนิยมของพวก มืออาชีพเลยครับ ถ้าเน้นทำพวก ไตเติ้ลด้วย แนะนำหา Title Motion pro ด้วยก็ดี...

ถ้าง่ายๆๆๆ ขึ้นอีกนิดก็ Premire Pro CS 2 ครับ

ผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ (เพราะส่วนตัวใช้แต่ Edius )

Comment

Edius 4 เสป็กเครื่องต่ำโปรแกรมใช้งานได้ดี (แนะนำให้ใช้ครับ)
        Premire Pro 1.5 ใช้ Ver นี้พอครับ เสถียรสุด หาหนังสืออ่านง่ายกว่า Edius

Comment

Premiere Pro 1.5ครับใช้ทำงานอยู่ แต่ถ้าอยากจะเอาไฟล์อื่นๆพวกDat Vob Mpgหรือไรต่างๆนานาแนะนำ Vegusครับ

Comment

ผมถนัด Ulead ตั้งแต่เวอร์ชั่น 9 ขึ้นไปตัดต่อเสียงเพิ่ม ตัดเสียง เขียนไตเติ้ล เอฟเฟ็กมีทุกอย่างครับ ตอนนี้ล่าสุด เวอร์ขั่น 11 มี 3D ซาวด์ครับ

Comment

TMPGEnc DVD Author 3 with DivX Authoring

Comment

Ulead ใช้ดี ใช้ง่าย ลูกเล่นพอประมาณ ลองดูครับ

Comment

ผมใช้ premiere Pro ครับ
                  เครื่องต้องแรงหน่อยนะ ความสามารถสูง จนอาจจะว่ามากเกินไปด้วยซ้ำ
                  แต่ถ้าตัดต่อทั่วไป Edius ไม่กินแรงเครื่องดีครับ
                  แต่หาหนังสือยาก ไม่เหมือน premiere Pro มีผู้ใช้งานมากกว่า

Comment

Working...
                  X