Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตถามหน่อยครับ Need For Speed : Most Wanted

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตถามหน่อยครับ Need For Speed : Most Wanted

คือเกมส์นี้ผมไม่ค่อยจะเข้าใจน่ะครับ อย่างแรกเลย
    1. เราจะต้องเก็บอะไรมั่งอ่ะครับ
    2. เราจะต้องไปตามจุดบนแผนที่ใช่มั๊ยครับ
    3. วลาเราแข่งเสร็จเราจะได้เงินมาใช่มั๊ยครับ
    4. ทำไมเราแข่งเสร็จแล้วเราจะต้องเจอแต่ตำรวจครับ
    5. เราเปลี่ยนไปเล่น map อันอื่นได้มั๊ยครับ
    6. ทำยังงัยให้ปลดล๊อคของทุกอย่างครับโดยไม่โกง

เราจะต้องทำยังงัยบ้างครับ อย่างแรกเลยเราจะต้องทำภารกิจหรือเก็บของอะไรหรือเปล่าครับ
    เพราะผมไม่รู้เลยเวลาเข้าไปในเกมส์แล้วมันก็มีแต่ขับรถ เราต้องขับไปตามจุดใหนๆบ้างครับ
    ผมเพิ่งจะลองหัดเล่นเกมส์นี้อ่ะครับ เล่นยังไม่ค่อยจะเข้าใจว่าจะต้องทำยังงัยบ้าง ตอนนี้ก็มีแข่งกับคุนอื่นตามจุดบน map กับหนีตำรวจเท่านั้นเอง ไปๆมาๆตำรวจจับ เงินลดอิก มันมีอะไรนอกเหนือจากนี้หรือเปล่าครับ หรือว่ามันเป็นแบบที่ผมเข้าใจ ช่วยชี้แนะด้วย

ไม่มีคนเล่นเรยหรอ เหอๆๆๆ

Comment

แนะนำว่าไห้หาบทสรุปมาอ่านดีก่าคับ

Comment

หายากน่ะสิครับ ผม search จนมือหงิกละ

Comment

1. เราจะต้องเก็บอะไรมั่งอ่ะครับ
          เก็บค่าหัวไง Bounty อะไรนี่ล่ะครับ
          2. เราจะต้องไปตามจุดบนแผนที่ใช่มั๊ยครับ
          ใช่ครับ ที่เป็นรูปธงครับ แต่ล่ะสีแสดงรูปแบบการแข่งแต่ล่ะแบบ
          3. วลาเราแข่งเสร็จเราจะได้เงินมาใช่มั๊ยครับ
          แน่นอนครับ พร้อมกับ ปลดล๊อคของบางอย่าง
          4. ทำไมเราแข่งเสร็จแล้วเราจะต้องเจอแต่ตำรวจครับ
          เวลาเล่นให้กด B ครับ หรือว่า M มั่ง แล้ว เลือกไปที่ RIVAL มั้ง แล้วมันจะมีด่านแต่ล่ะด่าน ให้ดูรายละเอียด ว่า ค่าตอบแทนการแข่งเท่าไร ความเสี่ยงที่จะเจอตำรวจ มากน้อยเท่าไร ซึ่งในนี้จะให้เรา กระโดดไปแข็งได้เลย ไม่ต้องขับรถไป
          5. เราเปลี่ยนไปเล่น map อันอื่นได้มั๊ยครับ
          ต้องปลดล๊อคโดยการเอาชนะ Rival แต่ละคน
          6. ทำยังงัยให้ปลดล๊อคของทุกอย่างครับโดยไม่โกง
          ไม่รู้เหมือนกัน เล่นๆไปเรื่อย มันก็ค่อยๆปลดมาเองทีละอย่าง อีกอย่างนึงถ้ารถมันแรง ของบางอย่างก็ไม่มีให้ซื้อ เช่น ชุดอัพเกรดรถระดับล่างๆครับ

Comment

เก็ทเลยครับท่าน มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ผมยังซื้อรถแรงๆไม่ได้เลยครับ เจอตำรวจล้อมประมาณ 10 คันหนีไม่รอด อีกอย่างเล่นกับจอย เลยไม่ได้กด M หรือ B เลย

Comment

รถชนบ่อยๆมันจะพังป่าวครับ แล้วเราจะเช็ครถตรงเมนูใหนอ่ะครับ

Comment

รถไม่มีพังครับ ถ้าจะปรับแต่งรถก็เข้าเมนู(กดescเพื่อหยุด) แล้วก็จะมีเมนูให้ปรับแต่งเลย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  รถไม่มีพังครับ ถ้าจะปรับแต่งรถก็เข้าเมนู(กดescเพื่อหยุด) แล้วก็จะมีเมนูให้ปรับแต่งเลย

ต้องไปที่อู่ ไม่ใช่เหรอ ซื้อของแต่งรถ ปรับรถน่ะ

ที่เป็นรูปบ้านสีเหลืองๆมั้ง

Comment

เวลาเจอตำรวจ พุ่งชนทางด้านข้างนะครับ รถตำรวจจะพังไว แล้วก็หมั่นชนสิ่งกีดขวางบ่อยๆ อิอิ

Comment

ผมเคยโดนมากสุด 18คันมั้ง แฟนนับให้ (ไม่ใชด่านสุดท้ายนะครับ)

Comment

ไม่รู้อ่าใช้แต่สูตรขับล่า ตำรวจอย่างเดียวมันส์ดี

Comment

เวลาชน มีทริคอยู่อย่างนึงครับ พยายามชนตรงส่วนท้ายรถ อย่าชนตรงหน้ารถครับ เดี๋ยว Speed มันจะลดลง

Comment

เริ่มจากฉากแรกเป็นเหตุการณ์ที่เรา เอารถ bmw นั้นแข่งไปไดเ 3 สนาม แล้วโดนยึด มันต้องโดนยึดเพราะมันเขียนมาอย่างนั้น
                            ต่อจากนั้นเราก็ต้องไปเปลี่ยนรถใหม่ ที่ showroom แล้วก็เล่นไปตามข้อแม้ ของแต่ละฉากที่มานกำหนด คือ สมมุติมานบอกว่า ฉากนี้ เราต้อง ผ่านการแข่งขัน 4 สนาม จาก 6 สนาม เราก็ต้องแข่งให้ได้ 4 และข้อแม้อีกอย่างก็คือ
                            เราต้องมี ค่าหัวจากการไล่ล่าของตำรวจ ตามข้อกำหนดด้วย และผ่านข้อแม้ การไล่ล่า เราก็จะได้เจอ บอส ของฉากๆนั้นๆ ถ้าเราแข่งชนะบอสก็จะได้เปิด ป้าย 2 ครั้ง มีป้ายพวกได้รถของบอสด่าน นั้นๆมาใช้ด้วย

Comment

Originally posted by arrowspeed View Post
                              เริ่มจากฉากแรกเป็นเหตุการณ์ที่เรา เอารถ bmw นั้นแข่งไปไดเ 3 สนาม แล้วโดนยึด มันต้องโดนยึดเพราะมันเขียนมาอย่างนั้น
                              ต่อจากนั้นเราก็ต้องไปเปลี่ยนรถใหม่ ที่ showroom แล้วก็เล่นไปตามข้อแม้ ของแต่ละฉากที่มานกำหนด คือ สมมุติมานบอกว่า ฉากนี้ เราต้อง ผ่านการแข่งขัน 4 สนาม จาก 6 สนาม เราก็ต้องแข่งให้ได้ 4 และข้อแม้อีกอย่างก็คือ
                              เราต้องมี ค่าหัวจากการไล่ล่าของตำรวจ ตามข้อกำหนดด้วย และผ่านข้อแม้ การไล่ล่า เราก็จะได้เจอ บอส ของฉากๆนั้นๆ ถ้าเราแข่งชนะบอสก็จะได้เปิด ป้าย 2 ครั้ง มีป้ายพวกได้รถของบอสด่าน นั้นๆมาใช้ด้วย
                              เราจะดูที่ใหนอ่ะครับว่า ฉากนี้เราต้องผ่านอะไรบ้าง ถึงจะได้เจอบอส

Comment

Working...
                              X