Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหมที่จะทำแบบนี้ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหมที่จะทำแบบนี้ !!!

ซื้อ HD 74 GB RAPTOR 10,000 RPM SATA I เพิ่มอีกตัวหลังจากมี HD 3200AAKS 320GB SATA II NCQ 16MB

โดยจะให้ตัว 74 GB RAPTOR 10,000 RPM SATA I มาเป็นใช้สำหรับลง windows
    และ 320GB SATA II NCQ 16MB มาใช้สำหรับเก็บข้อมูล เล่นเกม เป็นต้น

..อยากทราบว่า ข้อดี ข้อเสีย ของการทำแบบนี้ เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มไหม กับการใช้ HD 10,000 RPM

ขอบคุณครับ

ไม่คุ้ม ผมซื้อ 80g 2 ตัวมาทำ raid ยังจะดีซะกว่า

Comment

HD 10,000 RPM =>> เร็ว เสถียร แต่แพง
      HD 80*2 Raid 0 =>> เร็ว ความเสถียรขึ้นอยู่กับบอร์ด ถ้าลูกนึงเสียข้อมูลหายเลยครับ แต่ถูกกว่า

Comment

Originally posted by silvermoon View Post
        HD 10,000 RPM =>> เร็ว เสถียร แต่แพง
        HD 80*2 Raid 0 =>> เร็ว ความเสถียรขึ้นอยู่กับบอร์ด ถ้าลูกนึงเสียข้อมูลหายเลยครับ แต่ถูกกว่า
        ตามนี้แหละ

Comment

Working...
        X