Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดอยู่ดีๆ คอมค้างซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดอยู่ดีๆ คอมค้างซะงั้น

เป็นไรไม่รู้คับ เกมก็ไม่ได้เข้า แค่เปิดเน็ตเอง

ตอนค้างไฟแดงที่เคส ก็ดับสนิทด้วย (ซึ่งปกติต้องกระพริบๆนิ)

มันเกิดจากอะไรคับ ขอบคุณครับ

ข้อมูลน้อยไปครับ งง

Comment

ก้ออย่างเช่นเราเล่นเน็ตอยู่ดีๆ มันก้อค้างเลยดื้อๆ ลูกศรเม้าส์หาย คีย์บอร์ดกดแล้วไม่สั่งงาน Ctrl-Alt-Del ไม่มีไรขึ้นมา

แล้วไฟแดงที่เคสดับ ไม่มีกระพริบ ทั้งที่ภาพตอนค้างก้อยังขึ้นอยู่แบบนั้น

Comment

น่าจะเป็นที่ mainboard คับ เพราะผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกัน ไปเช็คดูแต่ละส่วนก็ไม่มีอะไรผิดปกติ จนต้องลองเปลี่ยน MB ถึงจะหายคับ - -a

Comment

การ์ดจอ ก็ทำให้ค้างได้ Cpuร้อนก็ค้างได้เหมือนกันครับ พี่น้อง

Comment

Working...
          X