Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับช่วยทีครับ Asrock Alive Vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับช่วยทีครับ Asrock Alive Vista ครับ

คือเมื่อวานผมได้ประกอบคอม การฺดจอเปง8800GT xt ครับ อาการคือลงไดร์เวอบอร์ดเสจที่มันเป็นall in 1 แล้ว ก็ลงไดร๋เวอจอตามปกติครับ แล้วใช้ปกติไม่มีปัญหา แต่พอเปิดมาวันนี้มันขึ้นจอฟ้าครับ แล้วมันก็ขึ้น

A problem has been detected and windows to you computer.

DRIVER_IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL

if this is the first time you have seen stop error screen .
    start your computer . if this screen appears again follow these step.

chek to make sure any new hardware or software is properly

.
    .
    .

แล้วมันก็บอกให้เข้สเซฟโหมดคับ แลวบรรทัดสุดท้ายเปง

** nvgts.sys - address BA70018b ไรเนี่ยครับ

driverทับกันอ๊ะเป่่าหงะ

Comment

ไดร์เวออะไรเหรองับ คือบอร์ดนี้มันมี onboardมาด้วยเหรอคับ เกี่ยวกะnvidiaเนี่ย เพราะผมเคยเล่นแต่atiงับ รบกวนด้วยคับ เพราะไม่เข้าใจไดร์เวอของasrockเลย ที่มันall in 1 เนี่ย

ขอบคุณครับ

Comment

ตอนนี้ผใช้win xp sp2ตัวดั้งเดิมคับ ตอนนี้กำลังสับสนว่าเปงเพราอะไร>.<

Comment

>.<ผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองลงวินโดว ใหม่ดูครับ

Comment

อย่าใช้ไดรเวอร์ All in one ครับ มันจะมีปัญหา โหลดแบบแยกมาโลด

Comment

ห้ามลงไดร์เวอร์ All in one ครับมีปัญหากันมามากมายแล้ว
                ถ้าจะลงไดร์เวอร์ All In one มันจะมีให้ติ๊ก ให้ติ๊กเอาแค่
                ในส่วนของ LAN พอครับ
                เสียงนี่ในแผ่นจะมีครับ ลงแยกครับ
                สรุปที่ต้องลง มีแค่แลนกับเสียงครับ นอกนั้นไม่ต้องลง

Comment

ว่าไง จขกท ลองยัง ตามที่เขาบอกนะแหละ ALL IN ONE นี้แหละตัวปัญหา ถ้ายังไม่หายก็ เช็ค PM นี้กรณีพิเศษเลยนะจะบอกให้ ปกติไม่เคย ให้ PM แบบนี้กับไคร อิอิ

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ formatใหม่แล้วก็ไม่ลงall in 1 ผมลงแค่ตัวcpu กับ เสียง ส่วนพวกsata raidยังไม่ได้ลงครับกลัว>.< ตอนนี้ผมใช้Xp sp2เหมือนเดิมครับ ขอบคุณทุกคนครับ แล้วยังงี้ต้องลงsata raidไหมคับ

Comment

ไม่ต้องครับ

Comment

Working...
                      X