Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq s41-324 เสียงไม่ออก 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benq s41-324 เสียงไม่ออก 5.1

ผมใช้ ิำืๆ s41-324 มาได้สามเดือนแล้ว เวลาดูหนังฟังกะลำโพงของเครื่องมาตลอด วันก่อนลองเอาไปต่อ aux กับเครื่องเล่น dvd 5.1(คนขายบอกว่ามีภาคถอดสัญญาณ 5.1)
    ผมดูหนังใช้ โปรแกรม pw_dvd ปรับที่confrig audio เป็น 6 speakerแล้วแต่เสียงยังออก 2.1อยู่นะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยคราบ..

ต่ออกทางไหนคับ HDMI หรือ line out

Comment

ต้องต่อออกทาง HDMI ครับ

Comment

ผมต่อแบบใช้แจ๊ด line out นะครับ แล้ว ช่อง HDMI เนี่ยมันต่อเข้า ช่อง aux ได้ไงนะครับ มีรูปประกอบให้ดูหน่อยครับ ผมนึกภาพไม่ออกนะครับ ข อ บ คุ ณ ล่วงหน้าคราบบบ

Comment

HDMI มันมาทั้งภาพและเสียงนะคับ ที่จอ monitor หรือ tv ต้องมี ช่อง HDMI ด้วยนะคับ

Comment

tv ของผมไม่มีช่องต่อ ้HDMI นะถ้าจะต่อเข้าเครื่องเล่น dvd เลยได้ไหมครับ พอดีผมไปซื้อ เครื่องเล่น AKIRA

Comment

ต่อครับ.. ตัวนี้ราคา 1990(ที่makro) แต่เสียงไม่ค่อยดี ปกติก็ต่อดู dvd กะทีวี มันก็ออก 5.1 แต่พอผมลองต่อ ผ่านnb มันออกแค่ 2.1 งะ ที่เครื่องเล่น dvd มันไม่มีช่อง HDMI ด้วยนะสิ

Comment

Working...
              X