overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: Assassins creed คนที่เล่นแล้วสนุกไหมครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default Assassins creed คนที่เล่นแล้วสนุกไหมครับ

Assassins creed คนที่เล่นแล้วสนุกไหมครับ ถ้าเทียบกับ Lost Planet แล้ว เกมส์ไรมันส์กว่า ที่ต้องเอาเกมส์นี้มาเทียบเพราะว่าการบังคับมันเหมือนกัน (บังคับแบบเห็นตัวที่เราบังคับอยู่ เขาเรียกไรหว่า 55555555..) ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sawatdeekrab's Avatar

เกมมุมมองบุคคลที่3 ทั้ง2เกมครับ
    แต่เทียบกันไม่ได้เลย มันเล่นไม่เหมือนกัน
    assassin creed สนุกครับแต่ตอนนี้เกมมันมีปัญหาในเวอร์ชั่น PC เพราะมันหลุดมาแผ่นแท้ยังไม่ขาย เลยมีบั๊กเด้งหลุดจากเกม กับเข้าเมืองเยรูซาเร็มไม่ได้

แผ่นแท้จำหน่ายต้นเดือนหน้าครับ

OverclockZone Member amstel's Avatar

เทียบไม่ได้เพราะ ทั้งภาพแระบรรยากาศแตกต่างสิ้นเชิงยิงปืนกับฟันดาบคนล่ะความรู้สึก
    ชอบAssมากกว่าถ้าไม่มีปัญหานะ
    ต้องเอาAssไปเปรียบเทียบกับPrince of Persia เพราะแนวคล้ายๆกัน

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

เดี๋ยวนี้เกมส์ copy ใหม่ๆ ออกมามีปัญหากันเกือบหมดเลยอ่ะครับ ตั้งแต่ GOW แล้ว แล้วอย่างนี้แผ่นแท้จะมาเมื่อไรครับ สงสัยแพงพอๆกับ crysis แน่เลย

OverclockZone Member isengate's Avatar

แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล แต่สำหรับผมแหล่มเลย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

...ลองนึกดูว่า...ถ้าทูมไรเดอร์ภาคต่อไปทำได้ขนาดนี้มั่ง คงจะสนุกดีนะ........

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

สนุกอ่ะ

OverclockZone Member Tenriyaki's Avatar

สำหรับผม ผมว่าLost planetหนุกก่านะครับ
    acมันทำภาระกิจซ้ำๆซากๆ
    (ความคิดผมนะครับ)

OverclockZone Member

เคยเล่นแต่ LP

OverclockZone Member loveging's Avatar
    PK.Service ถนน ณ สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง 10210

lpเนื้อเรื่องเป็นงัยคล้ายcrysisไหม

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ชอบ assassin's creed มากกว่าครับ เท่ดี ย่อง ย่อง เสียบ !!

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

ผมละมึนกับการควบคุมตัวละครเกมนี้จริง ๆ อิอิ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

lost planet มัน เน้น มันเดินหน้ายิง มอนเตอร์ อลังการ

Ass creed มัน คล้ายๆ Metal Gear solid แต่ควบคุมยาก ไปหน่อย -*-

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมชอบการบังคับของเกมนี้นะ มีรายละเอียดดี กะจังหวะตั้งรับแล้วรอสวน หรือใช้มีดพรางฆ่าแบบทีเดียวจอด
    ง่ายๆคือ จับศัตรูเหวี่ยงให้เสียหลัก แล้วจึงวิ่งไปแทงซ้ำ..ได้ผลแทบทุกตัว....

OverclockZone Member pong747's Avatar

ทิ้งปืนไปจับดาบ สนุกไปอีกแบบครับ

OverclockZone Member x18gst's Avatar

สนุกทั้งสองเกมส์แต่ชอบลุยๆแบบ Lost มากกว่า Assasin ภารกิจมันวนไปวนมาเดิมๆ จนเอียน แต่ตอนสู้กันนี่ให้ Assasin เพราะทำออกมาได้เนียนจริงๆ โดยเฉพาะตอนCounter เท่ห์บาดใจ เหมือนเวลานักดาบสู้กัน

ประมาณว่าลุยๆ แบบ Lost Planet แต่เปลี่ยนมาใช้ดาบสู้แบบ Assasin แต่ต้องเพิ่มให้ Counter มันส์กว่านี้หน่อย ประมาณว่าให้มันตีมาพร้อมกันได้ แล้ว Counter ให้ทัน ถ้ากดไม่ทันก็โดนฟัน อันนี้มันง่ายไปหน่อยดัก Counter ทีละตัวกินเรียบ

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

หนุกไปคนละแบบครับ แค่ชอบ AC มากกว่า และจะชอบมากกว่านี้ถ้ามันไม่เด้ง รอแผ่นแท้ก่อน อิอิ

OverclockZone Member Romance's Avatar

ผมงงเนื้อเรื่องของ Assasin ที่ตอนแรกเข้ามา แล้วให้เดินผ่านคนเยอะๆอะคับ มันต้องผ่านยังไงคับ

OverclockZone Member sawatdeekrab's Avatar

Quote Originally Posted by Romance View Post
    ผมงงเนื้อเรื่องของ Assasin ที่ตอนแรกเข้ามา แล้วให้เดินผ่านคนเยอะๆอะคับ มันต้องผ่านยังไงคับ
    กด shift ค้างแล้วเดินฝ่าไปครับ ขวดโหลจะได้ไม่ตก เพราะตกแล้วจะผิดสังเกตุเวลาเดินในเมือง

OverclockZone Member Romance's Avatar

Quote Originally Posted by sawatdeekrab View Post
    กด shift ค้างแล้วเดินฝ่าไปครับ ขวดโหลจะได้ไม่ตก เพราะตกแล้วจะผิดสังเกตุเวลาเดินในเมือง

ขอบคุณคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks