Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับความร้อนของแรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับความร้อนของแรมหน่อยคับ

ถ้าผมเพิ่มไฟให้แรมแต่ไม่ได้ติดซิงค์ให้แรมมานจะพังเร็ซไหมคับ แล้วถ้าแรมพังเพราะเพิ่มไฟ้ ร้านคอมเค้าจารับเคมไหมคับ

เพิ่มไม่เกิน 2.9 ไม่ต้องกงัวลหรอก ไฟ 2.9 ไม่ทำให้แรมไหม้หรอกครับ

ยกเว้นพวกแรมชิป SAMSUNG เจอไฟเกิน 2.8 ร้อนมากๆๆ

อีกอย่างซิ้งหนีบๆไม่แนะนำ ถ้าจะติดแบบนั้นอย่าติดดีกว่า ร้อนเปล่าๆ

Comment

บอดผมมานเพิ่มได้แค่1.9v จำเป็นต้องติดไหมคับ

Comment

ผมใช้ไฟ 2.0 ยังไม่ติดซิงแรมเลยครับ ใช้ได้จนบัดนี้ (533 วิ่งที่ 700)

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ไม่มีรอยไหม้ก็ โอเค
            อย่าบอกเขาแล้วกัน

Comment

ผมยังสงสัยอยู่เลย ว่า ซิงค์หนีบๆ ที่เค้าบอก ห่วย อมความร้อนเนี่ย พวก gskill hyperx giel ทำไมเอาไปใช้กัน

มันห่วยจิงเหรอ

Comment

Working...
              X