Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Core Frequency และ Core Frequency ของการ์ดจอ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Core Frequency และ Core Frequency ของการ์ดจอ???

Core Frequency : 400 MHz
    Memory Frequency : 533 MHz
    รายละเอียดของการ์ดจอ ส่วนนี้คืออะไรครับ แล้วตัวเลขควรจะมากหรือน้อยถึงจะดีครับ
    ขอบคุณทุกคนที่ตอบครับ

คือความเร็วของสัญญาณนาฬิกา ยิ่งมากยิ่งดี

Core Frequency = GPU Clock
    Memory Frequency = RAM Clock

Comment

ทั้ง 2 ค่า ยิ่งมากยิ่งดีครับ

Comment

แต่ core เห็นผลมากกว่าครับ

Comment

ช่วงไม่กี่ปีผ่านมานี้ Core ขึ้นน้อยจัง แต่ Memory ขึ้นกระฉูด 400>800>1200>1800>2000>2400 (9800 GX2)

Comment

Working...
          X