Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาเสียงจาก pc ไปออกที่ tv ทำยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาเสียงจาก pc ไปออกที่ tv ทำยังไงอะครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

การ์ดจอใช้ creative sb 5.1
    tv sony da28

ทำได้ไหมครับ

ต่อผ่านสาย RCA (ชื่อไม่แน่ใจ ที่ด้านนึงเป็นหัวสเตอร์แบบหูฟัง แล้วอีกด้านมีหัวจำปา 2 หัวขาว-แดง)
    ด้านสเตอร์เสียบหลังซาวน์การ์ดตามปกติ ส่วนอีกด้านก็เสียบหลังทีวีช่อง Audio in แล้วเปิดช่อง AV ครับ

Comment

คิดว่าไม่ได้ครับ เพราะมันต้องเปิดทีวีด้วย นอกจากท่านจะต่อภาพจากคอมเข้าไปด้วย

Comment

Originally posted by oh-mo View Post

ผมเข้าจายอารายผิด เป่างับ !???

Comment

ใช้แจ๊ค อะดับเตอร์จาก แจ๊คหูฟังขนาดกลางแบบ2ชั้นตัวผู้ไปเป็นแจ๊ค RCA ตัวเมีย R-L แล้วใช้สายRCA พร้อมหัวท้ายตัวผู้เสียบต่อไปที่ Input R-L ของ TV แล้วเปิด TV เปลี่ยนช่องเป็น AV
          Ok

Comment

Originally posted by oh-mo View Post

การ์ดจอรุ่นใหม่ BY Creative

Comment

คุณ chungkob แจ่มเลยครับ แหล่มมากๆ
              ส่วน คุณTeardrop เกรียนจริงๆ " ผมเข้าจายอารายผิด เป่างับ " จะ เป่าอะไรอะ
              ก็นายมันเกรียนไง เลยชอบเข้าใจอะไรผิดๆ แม้ มีการมาทำแอ๊บแบ๊ว อาราย ป่าว งับ... 555+ ขำวะ

Comment

พวกนายเป็นอะไรกัน ชอบนอกเรื่องวะ เค้ามาถามดีๆ ... ไปตอบกวน ...

ไม่เคยกล้ว ใคร วะ สดๆ

Comment

creative sb 5.1 มันเป็นซาวด์การ์ด ครับ

Comment

เหอๆ เค้าคง จะบอกว่า creative 5.1 นะมันเป็นยี่ห้อของ ซาวการ์ด หรือ ลำโพง

ส่วนการ์ดจอ creative มันยังไม่มี งาย ครับ ท่าน

Comment

เหอๆ เค้าคง จะบอกว่า creative 5.1 นะมันเป็นยี่ห้อของ ซาวการ์ด หรือ ลำโพง

ส่วนการ์ดจอ creative มันยังไม่มี งาย ครับ ท่าน

Comment

เวงความผิดผมเอง 555 sound card ครับทั่น - -"

คือที่ทั่นอธิบายกันมาเนี่ยผมก็คิดอยู่อะแต่มีอีกปัญหาคือผมจะเอาภาพจาก PC ไป TV ด้วยสาย S-Video to component อะอย่างนี้ผมก็ต่อสายเสียงด้วย RCA ก็ไม่ได้ซิครับ

Comment

คุณก็เอาแจ็คอะดับเตอร์ จาก S-VIDEO ไปเป็น RCA สำหรับสัญญาณภาพ
                          Ok

Comment

คือที่ทั่นอธิบายกันมาเนี่ยผมก็คิดอยู่อะแต่มีอีกปัญหาคือผมจะเอาภาพจาก PC ไป TV ด้วยสาย S-Video to component อะอย่างนี้ผมก็ต่อสายเสียงด้วย RCA ก็ไม่ได้ซิครับ
                            -เอาภาพจาก PC ไป TV ด้วยสาย S-Video to component ต้องพึ่งความสามารถของการ์ดจอ สั่งให้PC ให้ไปเปิดภาพที่ TV อีกจอนึง..

เวลาผมดูหนังผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับ ส่งภาพเข้า TV ส่งเสียงไปลำโพงบ้าน(มีลำโพงสองชุด ใช้สวิตสลับสายแบบ3ออก1เอา)

-มินิแจ๊คเสียบการ์ดเสียง หัว RCA เสียบTV ได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณหลาย ๆ ทั่นมากครับเดี๋ยวจะกลับไปลองดูครับ

Comment

Working...
                              X