Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500 เปิด cpu-Z ดู core speed = 1200 MHz ผิดปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500 เปิด cpu-Z ดู core speed = 1200 MHz ผิดปกติไหม

ตัวคูณ = 6
    busspeed = 200
    rate busspeed = 800
    คือเพิ่งเคยใช้ core 2 duo เลยงงว่าเห็น spec บอก 2200MHz
    แต่มาเปิดดูเป็น 1200 เอง คือ ตัวคูณจะอยู่ที่ 6
    นาน ๆ จึงจะเปลี่ยนไปเป้น 11 ซัก 1 วิ แล้วก็มาที่ 6 อีก

spec ** E4500 / GA-p31-DSL3 / ddr800 1G x 2 /8500GT/sataII 160G

แล้วลองเทส 3dmark06 ได้คะแนน cpu แค่ 1864 เอง
    คิดว่าน่าจะมีปัญหานะ ช่วยแนะนำหน่อย คือซื้อของเอามาประกอบเองที่บ้านน่ะ อาจจะเซตค่าอะไรผิดไปช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปกติ อะ
    ประหยัดพลังงาน ประหยัดไฟ ลดความร้อน ช่วยชาติ

Comment

ไปปิด C1E ในไบออสครับ

มันประหยัดพลังงานอยุ่

Comment

ปิด C1E
        ผมก็ผึงเจอเมือ2วันก่อนครับ รุ่นเดียวกันเลย ^ ^

Comment

ไม่ต้องปิด ไม่ต้องทำอะไรงับ

C1E มันเป็นระบบ ประหยัดพลังงานงับ.... มันวิ่งต่ำงับ แต่เมื่อถึงเวลาต้องใช้ มันก็วิ่งสูงเองงับ... (1 วิที่ท่านเหนนั้นละ)

ยกเว้นท่านอยากให้ มันวิ่งเต็มตลอดค่อยปายปิดงับ (เปลืองไฟ + ร้อน)

Comment

ผมว่าซีพียูท่านไม่ดีแน่ มันไกล้เสีย เอามาขาให้ผมซะ ถูกๆ แล้วท่านไปซื้อใหม่ อิอิ...

Comment

Originally posted by one View Post
              ผมว่าซีพียูท่านไม่ดีแน่ มันไกล้เสีย เอามาขาให้ผมซะ ถูกๆ แล้วท่านไปซื้อใหม่ อิอิ...
              ยังงี้ต้องเคลมมมมมมมม.........ต่างหาก.................อิอิอิ

Comment

Last edited by sarah789; 5 Mar 2008, 19:59:58.

Comment

ปัญหาเดิมๆ ถามกันทุกวัน คนตอบก็คนเดิมๆ ไม่เบื่อบ้างเหรอ น่าจะทำปักหมุดทิ้งไว้เลยนะ

Comment

C1E มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ

Comment

ใจเย็นงับ คนที่ไม่รู้เรื่องไม่รู้ราวยังมีอีกมากครับ(แบบผมไง)
                      หากไม่มีพวกคุณทั้งหลายช่วยกันตอบปัญหา
                      คนที่ไม่รู้ ก็ยังเป็นคนที่ไม่รู้เหมือนเดิม = =

Comment

แนะนำไม่ต้องปิดหรอกครับ ประหยัดไฟ+ไม่ร้อน

Comment

Working...
                        X