Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดูยังไงว่าเมนบอร์ดสามารถใช้ร่วมกับRAMและการ์ดจอได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดูยังไงว่าเมนบอร์ดสามารถใช้ร่วมกับRAMและการ์ดจอได้

คือผมเคยได้ยินพี่ผมมันบอกว่าถ้าเราจะซื้อ Ram หรือ การ์ดจอต้องดูเมนบอร์ดด้วยว่าตัวไหนมัน Support ผมเลยอยากถามว่ามันดูยังไงอ่ะว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้จะ Supprot กับ Ram ชนิดไหนและการ์ดจอชนิดไหนไงช่วยตอบด้วยนะครับ

ปล.หากผิดพลาดตรงไหนช่วยบอกด้วยนะครับพอดีผมจะคำนวณราคา main board ram แล้วก็การ์ดจอว่าราคากี่บาท เออแล้วถ้าไม่รบกวนมากไปจะขอถามอีกว่าส่วนประกอบของคอมพิวเตอร์ที่ต้องซื้อนี้มันมีอะไรบางครับพอดีจะคำนวณราคาทั้งหมดครับ

ต้องดูครับว่า MOBO เราสับพอร์ท กี่กิก และ ความเร็วเท่าใหร่ EX. 1333, 1066, 800 เป็นต้น ส่วนการ์ดจอเราให้ดูว่าเป็นสลอตอะไร AGP 4X, 8X, PCIe

Comment

MOBO มันคือ Main Board ใช่มั้ยครับหรือ Ram

Comment

Working...
      X