Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case สิ่งที่ไม่อาจมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case สิ่งที่ไม่อาจมองข้าม

พอดีเพิ่งประกอบเครื่องใหม่ แล้วใช้เคสอันเก่าซึ่งให้ได้ปกติ เหตุที่ใช้เคสเก่าเพราะว่าเม้มเมียไปซื้ออุปกรณ์มาอัพ ภรรเมียจะได้ไม่รู้ว่าอัพมาแย้ว เห้อๆๆๆ
    ทีนี้มันมีปัญหาอยู่ว่า พอประกอบเสร็จ บูทเครื่องไม่ติด หาสาเหตุไม่เจอ ก็คิดว่าบรอดเสีย ซึ่งเสียจริงๆ ทางร้านเค้าเลยเปลี่ยนบรอดตัวใหม่ให้ ทีนี้กลับมาบ้านประกอบใหม่ ปรากฎว่าบูทไม่ขึ้นเหมือนเดิม เลยรมเสีย เพราะที่ร้านก็ลองแล้วว่าบอร์ดบูทขึ้นไม่เสีย ทีนียกไปที่ร้านทั้งCaseเลย ปรากฎว่าที่ร้านก็บูทไม่ขึ้นเหมือนกัน ทีนี้ทางร้านเลยยกเอาออกจากCase แล้วปรากฎว่าบูทติด

สรุปคือ ช็อตลงCaseครับ สุดท้ายกลับมาบ้านเลยเอาCaseตัวเก่าอีกตัวมาเปลี่ยน ทีนี้บูทฉลุยครับ

เคยเจอ เป็นเพราะว่า...
    ตรงฐานน็อต มันกว้างเกินไป ที่ใส่น็อตตรงที่เสียบคีย์บอร์ด เลยช็อต +5 ลงกราวด์
    เอาแหวนสีแดงๆอ่ะ มารอง หายทันที

และก็เจออีกรอบนึง จากลูกค้า เขาใส่น็อตรองบอร์ดผิดตำแหน่ง เลยลัดวงจร มองไม่เห็นแรม ไอ้เราก็นึกว่าแรมเสีย พอถอดจากเคสแล้วจะใช้ได้?!
    Last edited by Zepherous; 5 Mar 2008, 21:15:49. Reason: พิมพ์ "รอง" ผิดน่ะ

Comment

เปิดประทุนวางกะโต๊ะเลยงับ สบายใจแต่ฝุ่นบาน.... หุหุ

Comment

เคยเป็นเหมือนกันคับ
        หลังจากใส่ Tuniq Tower 120 เข้าไปก้อบูทไม่ติดซะงั้น
        เกือบเอาไปเครมแล้วคับ

Comment

เคยเหมือนกัน นั่งงง ตั้งนาน

Comment

แหวนสีแดง ซื้อได้ที่ไหนครับ?

Comment

ผมก็เคยเป็นครับถอดตะแกรงเหล็กด้านหลังที่ติดอยู่เมนบอร์ดออกมันจะใช้ได้ของผมมันช๊อตตรงนั้นตอนหลังก็เลยลองเอาตะแกงเหล็กไปพ้นสีแล้วมาใส่ดูก็เปิดติดใช้ได้ปกติ

Comment

ผมก็เคยพอใส่เคสไม่ติอเอาออกมาติดซะงั้น แต่ผมใส่แหวนแดงทุกรูนะ

Comment

ผมใช้สก๊อตเทปติดตรงรูทั้งสองด้านคับ ก่อนที่จะไขน๊อต ไม่เคยช๊อตเลยคับ อิอิ

Comment

ใส่น๊อตให้ครบก็ไม่เป้นไรแล้วครับ

Comment

Originally posted by kata View Post
                      ผมใช้สก๊อตเทปติดตรงรูทั้งสองด้านคับ ก่อนที่จะไขน๊อต ไม่เคยช๊อตเลยคับ อิอิ
                      ยังไงครับ? pm มาบอกก็ได้.

Comment

ช่ายครับน๊อตต้องครบครับ

Comment

ลงกราวด์

Comment

แหวน ตีเองเลย หาแผ่นหนัง ตีเองเลย

Comment

Working...
                            X