Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฮสปีดของไรดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฮสปีดของไรดีสุดครับ

จะติดไฮสปีดน่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกของอะไรดี แนะนำหน่อยครับ หุหุ

ไฮสปูดดดดดดดดดดดดดดด!!

จะเอาไปดูดหนังชมพู หรือครับ ^^ หุหุหุ
    รอผู้เชียวชาญ

Comment

ต้องดูว่าบ้านของคุณมีเจ้าไหนสามารถให้บริการได้ และที่สำคัญต้องดูว่าในบริเวณนั้นมีคู่สายว่างหรือเปล่า...

Comment

มันแล้วแต่ พื้นที่ กับเป้าหมาย ที่จะใช้งานงับ...

Exp: อย่างของผม มีให้เลือก มะกี่เจ้า (Tot มามะถึง บ้านอยู่ อนุเสาวรีย์ชัยฯ -*-) ผมเลือก Ture เนื่องจาก แถวนี้ ค่อนข้างนิ่ง + ผมเล่นเกม Online ซึ่งเกมที่เล่นๆ หลายๆ เกม ตั้ง server ไว้กับ Ture + หลายครั้งผม เล่นเกม serv เกาหลี ซึ่ง true ก็มีสาย ต่อออก เกาหลี ด้วย ^^

Comment

มันอยู่ที่พื้นที่ครับท่าน เอาชัวร์ๆดูเพื่อนๆระแวกบ้านดูครับว่าเขาใช้เจ้าไหน ความเร็วเป็นไง มีปัญหาหรือป่าว เรื่องนี้ไม่มีใครบอกได้ครับ อย่าไปเชื่อใครมาบอกเจ้านู้นแรงเจ้านี้แรงแล้วไปใช้ตามเขานะครับ ระวังจะช้ำใจ อิอิ

Comment

ผมใช้ MAXNET 2M ก็แรงดีนะ โหลด 250kb ต่อวิ

Comment

แล้ว Maxnet 2M นี่เดือนเท่าไรครับ

Comment

อยู่ ตจว. ใช้ Maxnet 1/512 premier และ 1.5/512 INdy แต่ปกติจะไปเอาพาสของ premier มาต่อ
                เอามาเล่น Wow อยู่ Ping 300กว่าๆ ขึ้นไป ก็ok ดี ใช้Indy ping ไม่ต่างกัน แต่โหลดได้ช้ากว่า 50%
                แต่ถ้าเว็บไทย ทั้ง 2 แบบ สปีดเท่ากันหมด

ต้องดูสายสัญญาณด้วยครับ อยู่ กทม.ไม่มีMaxnet นะครับ
                ใช้สายTOT ก็ต้อง tot เลย แต่ว่าจะมีของ Ji-net BuddyBB CS KSC พวกนี้ด้วยครับ แต่ถ้า ตจว.ก็โดนผูกไว้ที่ tot เลย
                แล้วก็ของ CAT ก็มี 2Mbps
                กับของ True

ถ้าจะให้ดี ดูว่าสายค่ายไหน ไปติดค่ายนั้นก็ได้

Comment

ฺBuddyBB 2/512 ออกนอกเหลือต่ำกว่า 1 เดือนละ 500 บาทครับ (ตอนนี้คงขึ้นแล้วพอดีใช้ตั้งแต่้สมัยยังไม่ดัง)

อย่่างที่หลายท่านบอกต้องดูความ***งจากชุมสายแล้วก็ดูว่าคนใช้เยอะหรือป่าว ส่วนเรื่องต่อเล่นเกมส์นอกได้ไหมอันนี้คงต้องถามผู้ให้บริการกระมังครับ(ไม่งั้นก็ต้องหาวิธีกันเอาเอง)

Comment

Originally posted by kaitong View Post
                    ผมใช้ MAXNET 2M ก็แรงดีนะ โหลด 250kb ต่อวิ
                    2m ถึง250kb เลยหรอนิ ผมยังแค่ 220 เอง 2mประมาณได้มาประมาณ 1.7

Comment

บ้านอยู่ไหนท่าน กทม.หรือตจว.?

ส่วนตัวคิดว่า ทุยไฮสปีดปัญหาน้อยสุดแล้ว (แต่ก็ยังออกนอกช้าอยู่ดี)

Comment

ผมอยู่ นนทบุรี ติด tot 1m โหลดได้ 120kb/sec คับ

ผมว่าใช้สายของอะไรอยู่ ก็ใช้ของเจ้านั้นเเหละคับดีที่สุด

Comment

ใช้ buddy อยู่ครับ ตอนเช้าๆแรงดี พอสักเที่ยงขึ้นไป ช้าโคตรๆ ยันดึกเลยครับ

Comment

แต่ละที่ไม่เหมือนกันหรอกครับ
                            แถวบ้านญาติผม(บางกะปิ) เน็ต true อย่างแรง
                            แต่บ้านผม(บางแค) ช้าสาดดดดดดดดดดดดด

Comment

CAT 2m 999/เดือน โหลด 250kb+/sec

Comment

Working...
                              X