Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง m0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง m0

m0 มีกับ 21xx ทั้งหมดเหรอคับ

แล้วตอนนี้ยังจะมีป่าว

แล้ววิธีดูๆ ยังไงเหรอคับ

หาไม่เจอคับเห็นคนบอกวิธีดูอยู่ช่วยบอกใหม่ทีคับ

ขอบคุณคับ

ดูยาก คนขายก็ไม่รู้หรอ ลองดูผลเทสของแต่ละรุ่นจะบอกได้ละเอียดกว่า (ตอบไม่ได้)

Comment

ผมก้อไม่แน่ใจเห็เค้าว่าดู บาโคด เรย หาคำว่า m0 ถ้ามีก้อใช่

Comment

ดู Batch ถ้าเป็น SLA9xx มันก็เป็น M0 ครับ

แต่ M0 รุ่นใหม่ๆ หลังจากเดือน 10 ปี 07 เป็นต้นมา ลากได้ไม่ง่ายเหมือนตัว W แรกๆ นะครับ

ต้องใช้ความพยายามในการเบิร์นมันซักนิด ใจต้องเย็น

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
          ดู Batch ถ้าเป็น SLA9xx มันก็เป็น M0 ครับ

แต่ M0 รุ่นใหม่ๆ หลังจากเดือน 10 ปี 07 เป็นต้นมา ลากได้ไม่ง่ายเหมือนตัว W แรกๆ นะครับ

ต้องใช้ความพยายามในการเบิร์นมันซักนิด ใจต้องเย็น
          ต้องเบิรนมันยังไงนานเท่าไหร่ เบิรนบนเตาแก๊สใช่ป่าวว...

Comment

Originally posted by sun38883 View Post
            ต้องเบิรนมันยังไงนานเท่าไหร่ เบิรนบนเตาแก๊สใช่ป่าวว...
            ของผมเอาไปวางตากแดด อิอิ...

Comment

ของผมก็ M0 ครับ ตอนแรกซื้อมาก็ไม่รู้หรอก ว่ามันแรงนึกว่าเหมือนกันหมด เพิ่งมารู้เอาตอนหลังจากในบอร์ดนี่แหละ

Comment

Originally posted by sun38883 View Post
                ใ้ช้ 24/7 ไปเรื่อยๆ ครับ เช่นตอนแรกลากไปแค่ 3.5GHz ก็ใช้มันยังงั้นไปเรื่อยๆ

ทางลัดก็ Orthos เผาทิ้งไปซักวันสองวันครับ แต่ต้องมั่นใจว่าแรมคุณทนไหวด้วย

Comment

ตรงบาโคต ผมไม่เห็นมีคำว่า m0 สักตัวครับ ถ้าไปถามคนขาย คนขายก็ไม่รู้หรอกครับ
                  พอซื้อมาจริงๆ ดุใน cpu-z มันก็เป็น m0 เราต้องดุ บนตัว cpu เลยครับ ว่าเป็นรหัส SLA9xx
                  ผมไม่แน่ใจว่า ตัวอะไร แต่นี้คือประสบการณ์จริงของคนไม่รู้เช่นผมครับ ไปถามหา m0 ไม่มีที่ไหนตอบได้สักร้าน
                  แต่พอเดินดูอีกที มันรหัส m0 ทั้งนั้น

Comment

E2180เป็นM0ทุกตัวครับ ไม่เหมือนE2140กับE2160ที่มีทั้งL2และM0 แต่วิคใหม่ๆก็อย่างว่าอะและได้ซิงค์บางอีก

Comment

ลงท้ายว่า SLA93 นะเท่าที่รู้ครับ

หาดูดีๆล่ะ

Comment

ของผมตอนซื้อมาก็ไม่ได้ดูหรอก มาเปิดcpu-zก็เลยรู้

Comment

แล้ว moกับL2 แตกต่างกับยังงัยครับ ประสิทธิภาพที่เราได้รับต่างกันหรือไม่

Comment

SLA93 ผมว่าน่าจะอยู่ใน label ข้างกล่องอ่ะครับ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
                              แล้ว moกับL2 แตกต่างกับยังงัยครับ ประสิทธิภาพที่เราได้รับต่างกันหรือไม่
                              ต่างกันตรงที่ความสามารถในการ OC นะครับ คือ M0 มันOC ได้ดีกว่า

ถ้าทั้ง 2 รหัส เอามาใช้งานเดิมๆ ไม่ต่างกันครับ

Comment

Working...
                              X