Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD มี Bad Secter...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD มี Bad Secter...

เพิ่งซื้อมาวันที่ 31/10/06 ใช้ไม่กี่เดือน มี Bad 16KB สมควร เครมมั้ยครับ หรือใช้ต่อไป เครมแล้วได้ของดีกว่าเดิมป่าวเนี่ย เพราะเคยเครม WD 80G ไป ได้กลับมา มีอาการค้างๆบางที
    Last edited by Apest; 26 Nov 2006, 22:53:02.

เคลมได้เลยครับ

Comment

ของผม เป็น 0kb ครับ ใช้มา1 เดือนก่าๆๆ ผมว่าคุณควรไปเครมครับ เดียวจาราม

Comment

เครมโลด

Comment

ลอง format แบบ full แล้ว เช็คดิสก์ใหม่ครับ

Comment

ครับเดียวลอง วิธีคุณ guru ก่อน ไม่ได้ก็ต้องเครมละ

Comment

Originally posted by guru View Post
              ลอง format แบบ full แล้ว เช็คดิสก์ใหม่ครับ
              ผมว่า Fdisk ใหม่ไปเลยครับ แล้วแบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ อาจจะหาย หรือ ถ้ายังมีก็เคลม

Comment

หรือให้ลอง Format Low Level ดูคับ

Comment

ลองทำตามคำแนะนำด้านบนดูก็ดีครับ เผื่อหาย

Comment

FDISK เคลียร์ใหม่หมด

ถ้ายังมีก็เอาไปเครมคับ
                    แต่ไม่รู้จะได้ตัวใหม่ หรือตัวเก่า(ซ่อมแล้ว)นะ อิอิ

Comment

คงจะได้ตัวใหม่ละครับ เพราะเคยเครม ลูกเก่ามารอบ นึง อันนี้ซื้อมาใหม่ ดัน ติดซะแล้ว

ซื้อร้าน MY.... ที่หาดใหญ่มา เค้าบอกว่า เครมที่ 0 D-Com ปุ๊บได้เลย

Comment

วิธีที่ประหยัดเวลาที่สุด คือ ลอง FDISK แล้ว format ใหม่อีกที หากฟอร์แมตแล้วยังปรากฏ BAD Sector ก็ควรจะรีบส่งเคลมครับ

Comment

Working...
                        X