Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม ซีพียู ของท่านๆวิ่งกันเท่าไรครับ ทำไม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม ซีพียู ของท่านๆวิ่งกันเท่าไรครับ ทำไม...

ทำไมของผมมันวิ่งแค่ประมาน 900rpm เองล่ะครับ หรือว่านี่เป็นปกติแล้วครับ แล้วถ้าไม่ปกติ ต้องไปเซตตรงไหนครับ ผมใช้ E2180+P5B plus vista ocไปที่ 2.8 G (280*10) ซึ้งเดิม

แล้วถ้าผมอยากได้ซัก 3.0 G ต้องปัรับ วีคอร์ซักเท่าไรดีครับ จึงจะเสถียรและไม่ร้อนเกินไป

รบกวนท่านๆด้วยครับ ขอบคุณมาก

ของผมเสียบ ตรงจาก PSU ไม่ผ่าน ชุดคอนโทลจากเมนบอ์รดครับ วิ่ง สุดกำลัง ไม่รู้กี่รอบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ของผมเสียบ ตรงจาก PSU ไม่ผ่าน ชุดคอนโทลจากเมนบอ์รดครับ วิ่ง สุดกำลัง ไม่รู้กี่รอบ
      6000+มันร้อนนนนนน แรงงงง

Comment

ของผม Cooler Master วิ่งเฉลี่ย 1800 รอบทั้ง E6550 และ E8200 ครับ แต่ไม่เคยใช้ Zink แท้กับ E8200 ซักที

Comment

AMD 4400+ ของผมวิ่ง 3000 รอบครับ ปิด CPU Q'FAN เลยวิ่ง 3000 รอบตลอดครับ

Comment

X2 4000+ วิ่ง 3000+ rpm คับ

Comment

ไม่มีซักรอบเลยแฮะเรา....

Comment

ปิด PWM หรือยัง ? ถ้าเปิดใช้ เครื่องจะปรับรอบให้ต่ำที่สุดเท่าที่เป็นไปได้

ของผม ZM9500LED ปิด PWM ไม่ผ่านตัวปรับรอบ วิ่ง 1900-2200 รอบครับ

Comment

1180-1200 ครับ E8200 ชุดพัดลมมากะ Cpu

Comment

รู้ละครับ มันเป็นฟามสับเพล่าของผมเอง ดันไปปรับไว้ให้ทำงานแบบ silent ตอนนนร้เป็นแบบ performance วิ่ง 2000+ ตามปกติแล้วครับ
                    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

ของผม Pentuim D 805 ความร้อนเฉลี่ย 70องศาร้องจ๊ากๆ ๆ พัดลมหมุน 3000+ อ่ะครับ

Comment

Working...
                      X